สาบานพล่อยๆ ไม่มีคนรับ พูดตอนฝนกำลังตก ถือว่าเป็นการสาบานไหมครับ?

สวัสดีครับ .. ผมมีเรื่องกลุ้มใจมากเกี่ยวกับคำสาบาน คืออย่างงี้ครับ กลางดึกผมนอนอยู่บนเตียง ขณะที่ฝนตกหนัก ผมขอมีเซ็กกับแฟนแต่แฟนปฏิเสธว่า ไม่! และพูดต่อว่าตั้งแต่คลอดลูกมาไม่มีอารมณ์และไม่อยากมี ผมโมโหเลยพูดพล่อยๆออกไปว่า สาบานเลยว่าจะไม่ขออีก ตอนนี้ฝนตกถ้าผิดคำสาบานขอให้ฟ้าผ่าตาย สรุปแล้วนี้เป็นการสาบานไหมครับ... แสดงเพิ่มเติม สวัสดีครับ .. ผมมีเรื่องกลุ้มใจมากเกี่ยวกับคำสาบาน คืออย่างงี้ครับ กลางดึกผมนอนอยู่บนเตียง ขณะที่ฝนตกหนัก ผมขอมีเซ็กกับแฟนแต่แฟนปฏิเสธว่า ไม่! และพูดต่อว่าตั้งแต่คลอดลูกมาไม่มีอารมณ์และไม่อยากมี ผมโมโหเลยพูดพล่อยๆออกไปว่า สาบานเลยว่าจะไม่ขออีก ตอนนี้ฝนตกถ้าผิดคำสาบานขอให้ฟ้าผ่าตาย สรุปแล้วนี้เป็นการสาบานไหมครับ #ไม่มีทั้งผู้รับและไม่มีสิ่งที่สาบานไว้ เป็นเพียงคำพูดพล่อยๆ พูดตอนฝนตก ชู3นิ้ว นอนพูด
5 คำตอบ 5