ได้รับสิทธิพิเศษมาค่ะ ว่า จะต้องตายในอีก 5 วันข้างหน้า ควรทำอะไรเพิ่มเติมอีกไหมคะ?

ตอนนี้ ที่ทำไปแล้ว คือ บริจาคร่างกาย ( ไม่รู้ว่าสภาพหลังจากตาย จะใช้ได้หรือเปล่า) , กราบเท้า และล้างเท้าพ่อแม่ , พยายามมองว่าความตายเป็นเรื่องธรรมชาติ แผ่เมตตาและอโหสิกรรมให้บุคคลที่ทำไม่ดีกับเรา และต้องตระเวณขออโหสิกรรม กับคนอื่น ที่เราทำไม่ดีกับเขาไว้ ทั้งที่ตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ ทำสิ่งที่ค้างคาใจและเรื่องสุดท้าย... แสดงเพิ่มเติม ตอนนี้ ที่ทำไปแล้ว คือ บริจาคร่างกาย ( ไม่รู้ว่าสภาพหลังจากตาย จะใช้ได้หรือเปล่า) , กราบเท้า และล้างเท้าพ่อแม่ , พยายามมองว่าความตายเป็นเรื่องธรรมชาติ แผ่เมตตาและอโหสิกรรมให้บุคคลที่ทำไม่ดีกับเรา และต้องตระเวณขออโหสิกรรม กับคนอื่น ที่เราทำไม่ดีกับเขาไว้ ทั้งที่ตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ ทำสิ่งที่ค้างคาใจและเรื่องสุดท้าย ตัดห่วงจากลูกชาย ข้อนี้ทำยากสุด แต่ต้องทำให้ได้ มีอะไรที่ดิฉันขาดตกบกพร่อง อีกไหมคะ?
8 คำตอบ 8