เกาะแน่นๆนะครับอย่าให้แพแตกใครจะอาสาเป็นกัปตันเรือเอ่ย?

แสปมยิงเรือ มาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว ยังไม่มีผู้ดูแลมาลบออกเลย เชื่อว่าหลายท่านคงทราบพอสมควรนะครับ ว่าสภาวะเช่นนี้เราถูกแจกแพยางแล้ว ท่านที่ลงไปก่อน หรือลอยแพไปก่อนหน้านี้ก็คงเกาะกลุ่มกันไว้ได้นะครับ ถ้าแพไม่แตก ก็ยังจะได้เห็นหน้ากันอยู่ แต่สำหรับเหล่ากะลาสี หรือลูกเรือบางท่านอาจยังคงอยู่ ... แสดงเพิ่มเติม แสปมยิงเรือ มาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว ยังไม่มีผู้ดูแลมาลบออกเลย
เชื่อว่าหลายท่านคงทราบพอสมควรนะครับ
ว่าสภาวะเช่นนี้เราถูกแจกแพยางแล้ว
ท่านที่ลงไปก่อน หรือลอยแพไปก่อนหน้านี้ก็คงเกาะกลุ่มกันไว้ได้นะครับ
ถ้าแพไม่แตก ก็ยังจะได้เห็นหน้ากันอยู่
แต่สำหรับเหล่ากะลาสี หรือลูกเรือบางท่านอาจยังคงอยู่
และออกจากเรือกันเป็นคนท้ายๆ ตามประเพณี
แต่ผู้อาสาเป็นกัปตันคงอาจอยู่ในเรือจนเสากระโดงจมพ้นผิวนำ้ไปก็ได้นะครับ
ผมคงไม่รีบร้อนไปไหนหรอกครับ เพราะจมแล้วไม่ได้ตายจริง
แต่ขอความจริงใจ มาช่วยเขี่ยสแปมทิ้งบ้างก็ยังดีครับ หน้าท้าไม่ต้องจ้างมาก็ได้ เลอะเทอะมาก
พวกเราใครจะยังอยู่ก็มาลงชื่อไว้ได้นะครับ
บุ๋ง...บุ๋ง...เมย์เดย์..เมย์เดย์..
รู้รอบถูกสแปมยิงมาอาทิตย์นึงแล้ว กราบซ้าย กำลังจม
ผู้ดูแลท่านใดยังมีชิวิตอยู่ เมตตา...ลบออกด่วน
ชูชีพอยู่ด้านใต้ของที่นั่ง แพยางอยู่ที่สะพานเดินเรือ ..
...บุ๋ง บุ๋ง...เมย์เดย์ เมย์เดย์
อัพเดต: แก้คำผิด หน้าม้า ไม่ต้องส่งมาก็ได้ เลอะเทอะมาก
อัพเดต2: แก้คำผิด หน้าม้า ไม่ต้องส่งมาก็ได้ เลอะเทอะมาก
อัพเดต3: แก้คำผิด หน้าม้า ไม่ต้องส่งมาก็ได้ เลอะเทอะมาก

5 คำตอบ 5