"...อ้วนขึ้นนะ..." สามารถจัดเป็นคำทักทาย / คำเตือนเพื่อสุขภาพ หรือเป็นคำทักทายแทนคำว่า สวัสดี เพื่อนสมาชิกกรุณาให้เหตุผลแก่ดิฉันสักนิดนะคะ?

อัพเดต: อันเนื่องมาจากสาวน้ำหนักเกือบแปดสิบยืนคุยกัน ดิฉันเดินผ่านกำลังจะทักทายว่า สวัสดีค่ะ .... ก็ต้องชะงัก "....อ้วนขึ้นนะ" ดิฉันตอบว่า " จ้ะ " รอให้มีคำพูดต่อ อ่าว..ไม่มีมีแต่ยิ้มหวาน ดิฉันจึงบอกน้ำหนักตัวแล้วถามไปว่าเธอหนักเท่าไร ..................เงียบ มีแต่ยิ้มแหย ๆ... แสดงเพิ่มเติม อันเนื่องมาจากสาวน้ำหนักเกือบแปดสิบยืนคุยกัน ดิฉันเดินผ่านกำลังจะทักทายว่า สวัสดีค่ะ .... ก็ต้องชะงัก "....อ้วนขึ้นนะ" ดิฉันตอบว่า " จ้ะ " รอให้มีคำพูดต่อ อ่าว..ไม่มีมีแต่ยิ้มหวาน ดิฉันจึงบอกน้ำหนักตัวแล้วถามไปว่าเธอหนักเท่าไร ..................เงียบ มีแต่ยิ้มแหย ๆ ดิฉันเห็นว่าคุยไม่รู้เรื่องจึงยิ้มหวาน ๆ แล้วเดินจากมาค่ะ หรือว่าเธอทักทายขารูปหัวไชเท๊าาา ของดิฉันนี่เอง คิดแล้วก็มาถามเพื่อนสมาชิกให้รู้แล้วรู้รอดไป...
8 คำตอบ 8