เรื่องน้ำตาลเทียมหรือสารทดแทนน้ำตาล ซื้อกาแฟสำเร็จรูปมา มี 20 ซอง หากชงดื่มทุกวันนอกจากอร่อยดีแล้วจะมีผลสะสมเป็นอันตรายไหม?

นอกจากคำถามข้างบนแล้ว เพื่อนสมาชิกใช้สารทดแทนน้ำตาลบ้างหรือไม่ คิดเห็นอย่างไร ขอคำแนะนำ ขอบคุณค่ะ
อัพเดต: ดิฉันก็ชอบกาแฟดำไม่ครีมน้ำตาล มิน่าถ้วยแรกดิฉันต้องใช้ทิชชูเช็ดลิ้น แล้วมองกาแฟที่เหลือ แต่วันต่อมาก็เริ่มชิน
พอมานึกว่า 20 ซองทุกวันจะสะสมหรือเป็นปัญหาต่อระบบขับสารในร่างกายแค่ไหนจึงคิดนำมาถามค่ะ อาจเป็นดิฉันเองที่จะมาบอกเล่าให้เพื่อนสมาชิกทราบในเวลาต่อไป
2 คำตอบ 2