คำถามหายไปเลย กับคำถามถูกบังคับให้เลือกเพิ่งถามได้ 3 วัน อันไหนแย่กว่ากันคะ?

ภาพของเล่นเด็กแต่เป็นของที่ระลึกที่ชอบมากค่ะ
อัพเดต: ตัวนี้ คือ เต่ามังกร ค่ะ เป็นสัตว์มงคลของจีน ตัวนี้เป็นตัวแรกที่อยู่ในแบบของของเล่น คือหัวกับหางมีสปริง เค้าดุ๊กดิ๊กได้น่ารักดี ทำจากพลาสติกลงสี สดใส ซื้อจากคนขายชรา..ใส่หาบหาบมาขายแถวตลาดโต้รุ่ง-- หัวหินค่ะ หลายปีมากแล้วค่ะ จริง ๆ... แสดงเพิ่มเติม ตัวนี้ คือ เต่ามังกร ค่ะ เป็นสัตว์มงคลของจีน
ตัวนี้เป็นตัวแรกที่อยู่ในแบบของของเล่น
คือหัวกับหางมีสปริง เค้าดุ๊กดิ๊กได้น่ารักดี ทำจากพลาสติกลงสี
สดใส ซื้อจากคนขายชรา..ใส่หาบหาบมาขายแถวตลาดโต้รุ่ง--
หัวหินค่ะ หลายปีมากแล้วค่ะ
จริง ๆ ก็คงขายส่งมาจากสำเพ็งนี่เองและน่าจะมีขายทั่วไป
ตามแหล่งท่องเที่ยวค่ะ
สองปีก่อนไปนั่งทานอาหารที่หาดชะอำ ก็มีคนเดินขาย แต่ดู
อ่อนแอ สีซีด งานไม่ละเอียดจึงต้องตัดใจไม่ซื้อค่ะ
2 คำตอบ 2