การเปลี่ยนธุรกิจเหมือนยาขมที่หลายคนไม่ชอบ มาถึงวันนี้เพื่อนสมาชิกได้เปลี่ยนธุรกิจ-อาชีพกันมากน้อยอย่างไรคะ?

ดิฉันมองหาร้านขายของว่างอยู่อย่าง..หาไม่เจอ หลายเดือนผ่านไป จึงได้พบหน้าคนขายคุ้นเคยมาเปิดร้านอีกครั้ง เป็นร้านน้ำผลไม้ คั้นแบบไม่ผสมน้ำตาล เวลาที่คุ้นเคยสิบกว่าปีต้องใช้การตัดสินใจ เด็ดขาดค่ะ ซื้ออุปกรณ์ ลองคั้นลองดื่มคิดราคาจนแน่ใจอร่อยจริง ขายจริง แถมขายตั้งแต่11น.ค่ะ ดำจริง... แสดงเพิ่มเติม ดิฉันมองหาร้านขายของว่างอยู่อย่าง..หาไม่เจอ
หลายเดือนผ่านไป
จึงได้พบหน้าคนขายคุ้นเคยมาเปิดร้านอีกครั้ง เป็นร้านน้ำผลไม้
คั้นแบบไม่ผสมน้ำตาล เวลาที่คุ้นเคยสิบกว่าปีต้องใช้การตัดสินใจ
เด็ดขาดค่ะ ซื้ออุปกรณ์ ลองคั้นลองดื่มคิดราคาจนแน่ใจอร่อยจริง
ขายจริง แถมขายตั้งแต่11น.ค่ะ ดำจริง ด้วยเธออาศัยว่ากลางวัน
อากาศร้อนคนจะซื้อมาก พอฟ้ามืดขายหมด มีลดราคาถ้าเหลือไม่
ให้เป็นของค้างค่ะ ซื้อดื่มแล้วนึกถึงเพื่อนสมาชิกผ่านเดือนผ่านปี
มีหลายคนไหมที่ปรับเปลี่ยนวิถีชีวิตไปจากเดิม *.*
อัพเดต: ดินสอสีคงอ่านรายละเอียดไม่เข้าใจ ไม่ใช่ดิฉันค่ะ
3 คำตอบ 3