ควรทำตัวมีน้ำใจ ช่วยเหลือคนอื่นยังไง?

ไม่ให้เขามองว่าเราโง่ครับ คือปกติผมเป็นคนที่มีน้ำใจกับเพื่อนๆครับ ใครวานอะไรก็ช่วยเขาไปหมด ตั้งแต่เรื่องเล็กๆวานไปซื้อน้ำ ซื้อขนม ซื้อของให้ จนถึงเรื่องงาน การบ้าน คนอื่นจะมองยังไงผมไม่ทราบ แต่สำหรับผมผมคิดว่า ถ้าทำแล้วได้่ใจเพื่อนๆ มาก็มีความสุขแล้วครับ บุคลิกผมเป็นแบบนี้นะครับ ... แสดงเพิ่มเติม ไม่ให้เขามองว่าเราโง่ครับ

คือปกติผมเป็นคนที่มีน้ำใจกับเพื่อนๆครับ ใครวานอะไรก็ช่วยเขาไปหมด ตั้งแต่เรื่องเล็กๆวานไปซื้อน้ำ ซื้อขนม ซื้อของให้ จนถึงเรื่องงาน การบ้าน คนอื่นจะมองยังไงผมไม่ทราบ แต่สำหรับผมผมคิดว่า ถ้าทำแล้วได้่ใจเพื่อนๆ มาก็มีความสุขแล้วครับ

บุคลิกผมเป็นแบบนี้นะครับ อยากทราบว่าการที่ผมทำแบบนี้จะมีคนมองว่าผมโง่ล้วพยายามมาเอาเปรียบผมหรือเปล่าครับ ผมควรปรับปรุงบุคลิกการวางตัวใหม่บ้างไหม ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ
8 คำตอบ 8