รถยนต์มือสองตีราคากันอย่างไรคะ?

ดิฉันไม่ได้มาโฆษณาขายรถนะคะ เพียงแต่มาขอคำแนะนำอ่ะค่ะ เดือนมกราคมนี้ดิฉันมีความจำเป็นต้องหอบครอบครัวย้ายไปอยู่ต่างประเทศ(บ้านสามี)สักหลายปี จะไปลองทำมาหากินอย่างอื่นดูบ้าง เพราะงานที่เมืองไทยดูท่าจะไปไม่รอดแล้วอ่ะ ตอนนี้พยายามเคลียร์ของในบ้านอยู่ค่ะ ดิฉันใช้รถโตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์สีดำ (ปี 2005)... แสดงเพิ่มเติม ดิฉันไม่ได้มาโฆษณาขายรถนะคะ เพียงแต่มาขอคำแนะนำอ่ะค่ะ เดือนมกราคมนี้ดิฉันมีความจำเป็นต้องหอบครอบครัวย้ายไปอยู่ต่างประเทศ(บ้านสามี)สักหลายปี จะไปลองทำมาหากินอย่างอื่นดูบ้าง เพราะงานที่เมืองไทยดูท่าจะไปไม่รอดแล้วอ่ะ ตอนนี้พยายามเคลียร์ของในบ้านอยู่ค่ะ

ดิฉันใช้รถโตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์สีดำ (ปี 2005) .ใช้งานมาแล้วเกือบหนึ่งแสนห้าหมื่นกิโลเมตร ไม่เคยมีอุบัติเหตุชนกับใคร มีคนรู้จักหลายคนถามจะขอซื้อรถของดิฉัน แต่ดิฉันไม่รู้ว่าจะตั้งราคาเท่าไรอ่ะค่ะ จะเอาไปให้เต้นท์รถตีราคาให้ก็กลัวว่าเค้าจะตีราคาต่ำเกินไป ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยนะคะ.. ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
3 คำตอบ 3