จะให้ของดีไหมถ้าพี่เขาเป็นแบบนี้?

ก่อนที่จะให้ของก็ถามเจ้าตัวเรียบร้อยแล้ว วันแรกจะให้ของแล้ว แต่โทรหาเจ้าตัวไม่ติด เลยไม่ได้ให้ของ พอเย็นเข้า เจ้าตัวออนเฟสบอกว่าโทรศัพท์แบตหมด เราก็บอกไม่เป็นไร พี่อดกินขนมอร่อยอ้ะ มาการองซะด้วย น้องกินไปแล้ว กลัวเสีย จะให้เป็นปอกกี้แทน แล้วพี่เหมือนไม่สนใจ ตอบ จ้า พอวันที่2ก็โทรหา3รอบ ไม่รับสาย... แสดงเพิ่มเติม ก่อนที่จะให้ของก็ถามเจ้าตัวเรียบร้อยแล้ว วันแรกจะให้ของแล้ว แต่โทรหาเจ้าตัวไม่ติด เลยไม่ได้ให้ของ พอเย็นเข้า เจ้าตัวออนเฟสบอกว่าโทรศัพท์แบตหมด เราก็บอกไม่เป็นไร พี่อดกินขนมอร่อยอ้ะ มาการองซะด้วย น้องกินไปแล้ว กลัวเสีย จะให้เป็นปอกกี้แทน แล้วพี่เหมือนไม่สนใจ ตอบ จ้า พอวันที่2ก็โทรหา3รอบ ไม่รับสาย แล้วขนมก็ไม่ได้ให้อีก ไม่รู้จะให้อีกดีไหม เหนื่อยกับพี่เขามาก
อัพเดต: แล้ววันที่3 พี่ ก็เม้นเฟสว่าใครไม่รู้ว่า ไม่มีใครขอให้เธอทำให้สักหน่อย ในเมื่อไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำ ถ้าเหนื่อยจะทำทำไม คนอื่นก็เหนื่อยกับการกระทำของเธอเหมือนกัน กำลังคิดว่าว่าเรา แบบไม่กล้าให้เลย ทั้งที่ใจเราอยากให้มาก เสียความรู้สึกมาก
5 คำตอบ 5