ถ้าคนที่คุณรักและเคารพทำตัวไม่น่ารักนักคุณจะพูดหรือทำยังไงคะ?

เช่น ไม่มีเหตุผล เอะอะเสียงดัง ต่อว่าคน แสดงตนยิ่งใหญ่ ชอบมีเรื่องกับคนอื่น สนุกที่ได้ทะเลาะด่าคน ไม่ยอมรับความหวังดีจากใคร แถมยังด่าทอเขากลับ เอาอารมณ์เป็นใหญ่ ไม่เคยยอมรับว่าตัวเองไม่รู้ หรือตัวเองผิด ไม่เคยขอโทษ อะไรดีๆที่เคยทำ ตอนนี้ไม่ทำเลย นี่เรื่องเบาๆนะคะ... แสดงเพิ่มเติม เช่น ไม่มีเหตุผล เอะอะเสียงดัง ต่อว่าคน แสดงตนยิ่งใหญ่
ชอบมีเรื่องกับคนอื่น
สนุกที่ได้ทะเลาะด่าคน

ไม่ยอมรับความหวังดีจากใคร แถมยังด่าทอเขากลับ เอาอารมณ์เป็นใหญ่

ไม่เคยยอมรับว่าตัวเองไม่รู้ หรือตัวเองผิด ไม่เคยขอโทษ
อะไรดีๆที่เคยทำ ตอนนี้ไม่ทำเลย
นี่เรื่องเบาๆนะคะ ยังมีหนักกว่านี้มากมายที่เล่าไม่ได้

เหมือนเขาไม่มีเหตุผลเลย เอาอารมณ์และความยึดมั่นถือมั่นแบบผิดๆมาตัดสินทุกอย่าง ย้ำว่าทุกอย่างเลยนะคะ

ควรทำอะไร เริ่มจากตรงไหน ไม่มีใครพูดได้
โกรธขึ้นมาก็โวยวายเสียงดัง ตอนนี้ มีเสียงตำหนิมาบ้าง พวกเราไม่ว่าอะไรเขา เพราะเจอแบบนี้มานาน จนทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นได้บ้าง แต่คนอื่นเขาไม่ให้อภัยได้แบบนั้นน่ะสิคะ เป็นมากขึ้นทุกวันเลย
อัพเดต: หุหุ คนนี้ไม่เคยผ่าสมอง แต่จะเอาไปผ่าวันสองวันนี่แหละค่ะ 555
อัพเดต2: ว่าแล้ว ต้องมีคนเข้าใจว่าเราแคร์คนอื่นมากกว่า
ไม่ใช่หรอก ถ้าใครเคยจะเป็นบ้า เพราะเป็นที่รองรับอารมณ์ของผู้ใหญ่ที่ใจเป็นเด็ก
จะเข้าใจ

คนนอกอาจจะรู้ว่ามันเป็นยังไง แต่ไม่มีใครรู้สึกอย่างที่พวกเรารู้สึก
ผวาทุกครั้งที่ขยับตัว กลัวทุกครั้งที่อ้าปากพูด
11 คำตอบ 11