อยากทราบวิธี ก๊อบ.ลงHDD. และพิมพ์ลงกระดาษ รวมทั้งการ DL.Youtube ด้วยครับ?

ผมได้ตั้งตำถามนี้มา 2 วันแล้ว " ในหมวดคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ท " . คำถามขึ้นเฉพาะใน " คำถามของฉัน " แต่ " ไม่ขึ้นบนหน้าหลักครับ " 1 ) . ผมอยากทราบวิธีก๊อบ.หน้าจอ(หน้าที่เราต้องการ) หรือตัดเอาเพียงบางส่วนของหน้าจอนั้นๆ เอามาเก็บไว้ใน HDD.... แสดงเพิ่มเติม ผมได้ตั้งตำถามนี้มา 2 วันแล้ว " ในหมวดคอมพิวเตอร์และอินเตอร์เน็ท " . คำถามขึ้นเฉพาะใน " คำถามของฉัน " แต่ " ไม่ขึ้นบนหน้าหลักครับ "

1 ) . ผมอยากทราบวิธีก๊อบ.หน้าจอ(หน้าที่เราต้องการ) หรือตัดเอาเพียงบางส่วนของหน้าจอนั้นๆ เอามาเก็บไว้ใน HDD. แล้ววิธีนำไปพิมพ์ลงในกระดาษด้วยครับ
2 ) . รวมทั้งวิธีพิมพ์หน้าที่เราต้องการ ( หรือตัดเอาเพียงบางส่วนของหน้าจอนั้นๆ ) ลงกระดาษเลย โดยไม่ต้องDL.เข้า HDD. สามารถทำได้ไหมครับ กรุณาแนะนำด้วยครับ
3 ) . รวมทั้งการ DL.Youtube เอามาไว้ใน HDD.ด้วยครับ เพื่อเอาไว้เปิดดูในภายหลัง ( เมื่อต้องการ )
อัพเดต: ขอให้เป็นวิธีง่ายๆ เหมาะสำหรับผู้ที่ไม่เก่งเรื่องคอมฯ และใช้งานได้ดี ด้วยนะครับ
2 คำตอบ 2