ทีแรกกะว่ายังไม่ถึงเวลาถาม แต่คราวนี้ต้องถามด้วยความจำเป็น?

จากการตั้งคำถามเรื่อง " คุณคิดว่ายกเลิกม.112มีความเป็นไปได้หรือไม่? เพราะอะไร? " และมีคำอธิบายต่อท้ายว่า..ขอท่านที่เป็นกลางน้ะค้ะ คลั่งราชา บ้าทักษิณ... อย่าเข้ามา ตอบขอบคุณค่ะ ซึ่งเป็นคำถามของคุณ JayJay ซึ่งคำตอบผมได้รับเลือกเป็นคำตอบที่ดีที่สุดแต่สิ่งที่ผมไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นคือ... แสดงเพิ่มเติม จากการตั้งคำถามเรื่อง " คุณคิดว่ายกเลิกม.112มีความเป็นไปได้หรือไม่? เพราะอะไร? "
และมีคำอธิบายต่อท้ายว่า..ขอท่านที่เป็นกลางน้ะค้ะ คลั่งราชา บ้าทักษิณ... อย่าเข้ามา
ตอบขอบคุณค่ะ ซึ่งเป็นคำถามของคุณ JayJay

ซึ่งคำตอบผมได้รับเลือกเป็นคำตอบที่ดีที่สุดแต่สิ่งที่ผมไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นคือ เมื่อเลือก
คำตอบแล้ว มีการโพสต่อท้ายด้วยประโยคว่า

" ขอประทานโทษนะค้ะดิฉันไม่ได้อยู่ในไทย. และถ้าเลือกเกิดได้ก้อไม่คิดจะเกิดในไทยค่ะ"

ผมเลยอยากถามว่า ถ้าเพื่อนสมาชิกไม่อยากเกิดเป็นคนไทย ไม่อยากเกิดเมืองไทย เพื่อน
สมาชิกจะสนใจเรื่อง มาตรา 112 กันไหม เพราะสิ่งที่เกิดขึ้น เหมือนจะอยากจะเข้ามาแสดง
ความเห็นในประเทศไทย แต่คำตอบที่ทิ้งไว้กลับสร้างความร้าวฉานในประเทศไทย โดยที่
คุณ JayJay ไม่อยากเกิดในเมืองไทยด้วยซ้ำ.
9 คำตอบ 9