ช่วยด้วยครับ วันนี้เกิดอาการอยากถามเรื่อง หมาๆ?

ผมสังเกตุหลายหนแล้วว่า เวลาหมามันกัดกัน มันล้มลุกคลุกคลาน แต่เมื่อมันกัดกันเสร็จ ผมยังไม่เคยเห็นหมา หัวเข่าถลอก หรือเดินขากระเผกๆเป็นระยะเวลานานๆเลย ซึ่งผิดกับ คนเวลาหกล้ม พอลุกขึ้นได้ หัวเข่าก็มักถลอก กว่าจะหายก็อีกนานไม่รู้ทำไมนะ ปล.ใครคิดจะตอบว่าไม่รู้ไม่ใช่หมา หรือกลัวจะเป็นหมาหากตอบไป... แสดงเพิ่มเติม ผมสังเกตุหลายหนแล้วว่า เวลาหมามันกัดกัน มันล้มลุกคลุกคลาน แต่เมื่อมันกัดกันเสร็จ
ผมยังไม่เคยเห็นหมา หัวเข่าถลอก หรือเดินขากระเผกๆเป็นระยะเวลานานๆเลย ซึ่งผิดกับ
คนเวลาหกล้ม พอลุกขึ้นได้ หัวเข่าก็มักถลอก กว่าจะหายก็อีกนานไม่รู้ทำไมนะ

ปล.ใครคิดจะตอบว่าไม่รู้ไม่ใช่หมา หรือกลัวจะเป็นหมาหากตอบไป ก็อย่าตอบเลยครับ
แค่ผมอยากรู้จริงๆ
9 คำตอบ 9