ความผิดพลาดครานี้ ต้องลบล้างกันด้วยอะไร จึงจะหาย หาย หาย หาย หาย...?

ลืมถุงกระเทียวเอ้ย กระเทียมไว้ในห้องเก็บกลิ่น ห้องก็เลยอบอวลไปด้วยกระเทียว เอ้ย กระเทียม
ทำไงดีหล่ะทีนี้ เอาอะไรมาดับกลิ่นดีหล่ะ แบบชงัดชงัดค่ะ
อัพเดต: กรี๊ด หมีโคล่าเรดอาร์ ฮ่า ห้องนี้ไม่มีหน้าต่างค่ะ
แต่วิธีน่าสนใจ เพราะท่าทางจะเผาผลาญแคลอรี่ได้เยอะดี
อัพเดต2: ก็ห้องเช่างาย ม่ายมีหน้าต่าง มีรายปะ คนออกแบบเค้าใช้หัวน้อยไปเมิ้ง
พัดลมดูดอากาศมี ในห้องน้ำ
อัพเดต3: อ้า บ๊อบบี้ ซาหวัดลี ไม่เจอตั้งนาน ยังดูดอยู่ เราไม่ได้อยู่บ้านทรายทอง พอหาถ่านได้ เบ้กกิ้งโซดา น่าสนใจมาก คุณโกเมท ร้อยละห้าเลย ใจดีจัง คุณสตาร์ดัส ขอบคุณค่ะ มีหลายตัวเลือก ดูดีทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะตัวเลือกทีเด็ดท้ายสุด ... ขอจดรายการเพื่อรวบรวมเครื่องมือดับกลิ่นก่อนนะคะ ได้ผลอย่างไร... แสดงเพิ่มเติม อ้า บ๊อบบี้ ซาหวัดลี ไม่เจอตั้งนาน ยังดูดอยู่
เราไม่ได้อยู่บ้านทรายทอง พอหาถ่านได้
เบ้กกิ้งโซดา น่าสนใจมาก
คุณโกเมท ร้อยละห้าเลย ใจดีจัง
คุณสตาร์ดัส ขอบคุณค่ะ มีหลายตัวเลือก ดูดีทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะตัวเลือกทีเด็ดท้ายสุด ...
ขอจดรายการเพื่อรวบรวมเครื่องมือดับกลิ่นก่อนนะคะ
ได้ผลอย่างไร จะรายงานให้คุณบ๊อบบี้ทราบค่าาาา
ขอบคุณทุกคำตอบเลย
อัพเดต4: หลังจากเดินทางไปห้างดอกบัว ดูเหมือนว่าทางห้างจะเป็นใจกะคุณอากีโกะ ตามหาเบ็คกิ้งโซดา ก็ไม่มีวี่แวว ใบเตยหอม ก็มาผิดที่ซะแระ ติดมือกลับบ้านมาคือฟาร์เซนต์สองกระปุกขนาดเต็มไม้เต็มมือ กระปุกดำ สำหรับเฟสแรก เป็นถ่านดับกลิ่น ปล่าวนะ ไม่ได้กำจัดนะคุณอากีโกะ แค่ดับ แกะฉลากเรียบร้อย แต่ยังมีอาการเสียดายถุงกระเทยเอ้ย กระเทียม... แสดงเพิ่มเติม หลังจากเดินทางไปห้างดอกบัว ดูเหมือนว่าทางห้างจะเป็นใจกะคุณอากีโกะ
ตามหาเบ็คกิ้งโซดา ก็ไม่มีวี่แวว ใบเตยหอม ก็มาผิดที่ซะแระ
ติดมือกลับบ้านมาคือฟาร์เซนต์สองกระปุกขนาดเต็มไม้เต็มมือ
กระปุกดำ สำหรับเฟสแรก เป็นถ่านดับกลิ่น ปล่าวนะ ไม่ได้กำจัดนะคุณอากีโกะ แค่ดับ
แกะฉลากเรียบร้อย แต่ยังมีอาการเสียดายถุงกระเทยเอ้ย กระเทียม ยังไม่อยากทิ้ง
ตอนนั้นซื้อมาด้วยอาการอยากขนมปังกระเทียม กี่เดือนมาแล้ว ก็ยังไม่ได้ฤกษ์
กระปุกเหลือง เฟสสอง เป็นกลิ่นมะนาว เอาไว้สร้างความโสะชื่อ กาปี้กาเป่า
สรุปว่า ไม่มีการกำจัดใดใดค่าาาา

ปอลอ เบ้คกิ้งโซดา หาซื้อได้หนใดจ๊ะ
6 คำตอบ 6