ถ้าเราเลี้ยงวัวโดยให้มันกินหญ้าอย่างเดียวไม่ให้อาหารเสริม?

เพื่อนำขี้วัวมาทำกระดาษ เพราะในขี้วัวมีเซลลูโลส คำถาม : ในขี้วัวจะมีเชื้อโรคอยู่แยะไหมครับ ตั้งคำถามนี้ เนื่องจากวันนี้ดูทีวี เห็นในประเทศทางแถบสแกนดิเนเวียน เขาเก็บขี้ของกวางเรนเดียร์มาทำกระดาษ เขียนข้อความสวยงาม ขายให้นักท่องเที่ยว ขายดีทีเดียว เพราะนักท่องเที่ยวชอบของแปลก ในคลิ๊ปนี้... แสดงเพิ่มเติม เพื่อนำขี้วัวมาทำกระดาษ เพราะในขี้วัวมีเซลลูโลส
คำถาม : ในขี้วัวจะมีเชื้อโรคอยู่แยะไหมครับ

ตั้งคำถามนี้ เนื่องจากวันนี้ดูทีวี
เห็นในประเทศทางแถบสแกนดิเนเวียน
เขาเก็บขี้ของกวางเรนเดียร์มาทำกระดาษ
เขียนข้อความสวยงาม ขายให้นักท่องเที่ยว
ขายดีทีเดียว เพราะนักท่องเที่ยวชอบของแปลก

ในคลิ๊ปนี้ เขาทำกระดาษจากขี้ของแกะ
http://www.youtube.com/watch?v=cbp3bbCu4Mw
.
อัพเดต: *
ลิ้งค์ ยูทิวบ์ ที่พี่ลอร์ดให้ไว้ ไม่มีแล้วนะครับ..ผมกดลิ้งค์แล้วได้รับคำแจ้งเช่นนั้น
พี่ลอร์ดกรุณาช่วยตรวจสอบให้น้องๆด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
*
อัพเดต2: เมื่อเช้าวันจันทร์ที่ 01.10.2012 จะมาเลือกคำตอบ..
มิตรรักแฟนเพลงบางท่านอยากตอบแต่ไม่มีเวลา
ผมจึงขยายเวลาออกไป..คำตอบที่ได้ไม่ผิดหวัง
เพราะเชื่อว่า หลายๆคนคงยังไม่รู้ ในลิ้งค์ที่แนบไว้
ทำให้เห็นกรรมวิธีการเลี้ยงวัว..แม้ไม่เกี่ยวกับกระดาษโดยตรง
แต่ความรู้ที่ได้ ก็ช่วยให้การตัดสินใจเลิกกินเนื้อวัวง่ายขึ้น
.

6 คำตอบ 6