วันนี้ คำถาม ไกล้ หก นาฬิกา วันนี้ คุณยิ้มกันบ้างมั้ย?

น้ำฝนก็ลง เมื่อครู่ เดินออกไป ยืนบนสะพานลอย มองถนนมองคน ขับรถ ผ่านไป ผ่านไป ขับรถไปตามถนน ผู้คนชิงทางชิงเลนท์ กัน จะเลี้ยว ขอไฟเลี้ยว ขอเปลี่ยนเลนท์ ก็ไม่ค่อยจะให้ บางคน ก็แทรกเข้ามา ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิดขอทาง เช้าออกจากบ้าน ขับรถชิงถนนกัน เย็นๆ เลิกงาน ออกมาชิงถนนกันเพื่อกลับบ้าน อยากถาม ว่า คุณ ยิ้ม... แสดงเพิ่มเติม น้ำฝนก็ลง เมื่อครู่ เดินออกไป ยืนบนสะพานลอย มองถนนมองคน ขับรถ ผ่านไป ผ่านไป ขับรถไปตามถนน ผู้คนชิงทางชิงเลนท์ กัน จะเลี้ยว ขอไฟเลี้ยว ขอเปลี่ยนเลนท์ ก็ไม่ค่อยจะให้ บางคน ก็แทรกเข้ามา ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิดขอทาง เช้าออกจากบ้าน ขับรถชิงถนนกัน เย็นๆ เลิกงาน ออกมาชิงถนนกันเพื่อกลับบ้าน
อยากถาม ว่า คุณ ยิ้ม หัวเราะกันบ้างมั้ย สุขภาพ ดีมั้ย ดีมั้ย ต้องทนอยู่บนรถนานๆ พกเอาอารมณ์ เสียจากที่ทำงาน มาลงกับคนในบ้าน หรือ เปล่า เดือนนี้ เดือนที่แล้ว ทั้งเดือน คุณ อารมณ์ ดี มากกว่าอารมณ์เสีย หรืออารมณ์เสียมากกว่าดี
อัพเดต: ไม่ใช่ พระเอกในหนัง นะ คุณ lisa เพียงแต่ว่า ผมชอบยืนบนสะพานลอย นั่งทำงาน ในบ้าน มันเมื่อยๆ ก็ออกไปเดินยืดเส้น หาของกิน ร้านเดิมๆ พอดีของกินมันต้องข้ามถนน ก็เลยหยุดยืนดูรถ ดูคนเขานั่งขายของจิปะถะบนสพานลอย ... ดูแล้วมีความสุขดี ครับ
10 คำตอบ 10