ความรักระหว่างคนกับวิญญาณ?

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในครอบครัวของผม คือเรื่องเริ่มต้นที่ผมมีน้องชายอยู่คนนึง น้องคนนี้ก็อายุ20กว่าๆ เรียนเก่ง หัวดี น้องคนนี้เป็นคนมี6senses ตั้งแต่เด็กๆ เช่นบางทีมีคนเดินมา เค้าก็รู้ว่าญาติคนนี้เพิ่งเสีย เพราะเห็นวิญญาณตามมา พอบอกรูปพรรณวิญญาณก็ตรงเปะๆทั้งที่ไม่เคยเห็น อะไรประมาณนั้น... แสดงเพิ่มเติม เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในครอบครัวของผม คือเรื่องเริ่มต้นที่ผมมีน้องชายอยู่คนนึง น้องคนนี้ก็อายุ20กว่าๆ เรียนเก่ง หัวดี น้องคนนี้เป็นคนมี6senses ตั้งแต่เด็กๆ เช่นบางทีมีคนเดินมา เค้าก็รู้ว่าญาติคนนี้เพิ่งเสีย เพราะเห็นวิญญาณตามมา พอบอกรูปพรรณวิญญาณก็ตรงเปะๆทั้งที่ไม่เคยเห็น อะไรประมาณนั้น น้องผมไม่เคยชอบผญที่ไหน จนกระทั่งคืนหนึ่ง เขาก็เห็น "นางรำ" คนนึงเดินผ่านหน้าบ้าน ที่จริงแถวบ้านผมก็มีนางรำผ่านไปผ่านมาบ่อยๆๆแต่กับนางนี้ น้องผมบอกว่าเห็นก็รู้แล้วว่าไม่ใช่คน เพราะสวยกว่าที่เคยพบพานที่ไหน พอวาดออกมาก็สวยจนผมตะลึง น้องก็เพ้อถึงนางรำคนนั้นตลอด จนฝันถึง และก็รู้ว่าเป็นคนรักในชาติก่อนๆตอนนี้ที่บ้านก็เริ่มเห็นนางรำเดินไปเดินมา จนที่บ้านเริ่มหวาดกลัวไปหาพระ แต่ก็ไม่ไป ที่บ้านฝันกันหมดว่านางรำมาพนมมือร้องไห้ บอกว่าชาติไหนๆก็ไม่ได้คู่กัน ทำดีก็แล้ว รอมาก็นาน ทำไมต้องขัดขวางด้วย ที่บ้านไม่รู้จะทำไง ก็ปล่อยไป ตั้งแต่นั้นทางบ้านก็เจริญขึ้น พ่อที่ป่วยก็หาย เงินเดือนผมก็เพิ่ม น้องก็มีความสุข เพิ่งจบมาก็มีงานทำ อะไรๆดีขึ้นหมด
เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงแต่คุณจะว่าบ้าก็ได้แล้วแบบนี้ควรปล่อยไปหรือทำอย่างไรดี
13 คำตอบ 13