ปีศาจในคราบนักบุญผู้ทรงศีล...........?

หญิงวัย75... แสดงเพิ่มเติม หญิงวัย75 ลูกนำมาอยู่สถานพยาบาลแห่งหนึ่ง..เป็นหญิงปรกติมีสติรู้ทุกอย่างมีอาการหลงลืมเป็นบางครั้ง
ต้องทานยาอัลไซเมอร์ทุกวันเพื่อรักษาอาการหลงลืม..จู่ๆมีปีศาจในคราบผู้ทรงศีลบุคลิกน่าเชื่อถือใส่ชุดสีขาว
บรืสุทธิ์..แอบเอายาอัลไซเมอร์ออกเพื่อให้อาการหลงลืมรุนแรงขึ้น..เพื่อการดูแลให้ง่ายขึ้น..จึงให้ทานยา
กล่อมประสาท(กลุ่มยาจิตเวช)ที่ทานแล้วทำให้ง่วงซึมร่างกายไม่มีแรง..นอนนิ่งอยู่บนเตียง....เหตผลที่ต้องทำ
อย่างนั้น..หญิงวัย75คือ"สินค้า"และ"ลูกค้า"ระดับVIPที่จะต้องเอาไว้กินยาวๆ..........ที่ผมเล่ามา...คุณคิดว่า
เป็นเรื่องจริงหรือเป็นเรื่องที่ผมแต่งขึ้น....ที่ผมต้องทิ้งท้ายอย่างนี้เพื่อปกป้องตัวเองจากผลกระทบที่อาจจะเกิดขึ้น
ทั้งทางตรงและทางอ้อม...แต่ผมต้องการให้คุณๆได้รับรู้สิ่งที่ผมเล่า...วิจารณ์เรื่องนี้ให้ฟังหน่อย
อัพเดต: คำว่า"ปีศาจในคราบนักบุญผู้ทรงศีล"เป็นสมมตินามที่ใช้แทนบุคคลที่มีวิชาชีพรักษาคนไข้...
อัพเดต2: ผมอยากบอกกับเพื่อนๆว่า..ผมไม่ได่เพิกเฉย ผมได้พยายามทัดทานแก้ไข ทั้งๆที่รู้ว่าตัวเองจะได้ รับผลกระทบ..แล้วผลกระทบก็ได้เกิดขึ้นกับตัวผมแล้ว..ผมไม่เสียใจในสิ่งที่เกิดขึ้นกับผม... แสดงเพิ่มเติม ผมอยากบอกกับเพื่อนๆว่า..ผมไม่ได่เพิกเฉย ผมได้พยายามทัดทานแก้ไข ทั้งๆที่รู้ว่าตัวเองจะได้
รับผลกระทบ..แล้วผลกระทบก็ได้เกิดขึ้นกับตัวผมแล้ว..ผมไม่เสียใจในสิ่งที่เกิดขึ้นกับผม แต่ผม
เสียดายที่ไม่สามารถช่วยเหลือผู้ป่วยให้เสร็จสมบูรณ์...แต่ถึงอย่างไรผมก็ยังที่จะพยายามทำภารกิจ
นี้ให้เสร็จสิ้น..สิ่งที่ผมจะทำอย่างเร่งด่วนคือต้องนำผู้ป่วยท่านนี้ออกมาจากขุมนรกนั้นให้ได้..ผมคงไม่
ตายเพราะทำความดีหรอกเน๊าะ...
9 คำตอบ 9