น้องเค้าบอกว่า"ใบเตยอาร์สยาม"แต่งตัวโป๊เกินงามและไม่เหมาะกับบ้านเราเลยถ้าเป็นดารายุโรปอเมริกาอิสสะโอเค??ผมแย้ง?

ว่าไม่เป็นใรหรอกมองในแง่ศิลปะการแต่งกายแต่งหน้าการแสดงและน้ำเสียงเค้าซิ..อย่าไปมองว่าผิดหรือเหมาะไม่เหมาะ และสำคัญเธออยู่ในกรอบของประชาธิปไตยในการแสดงออก... แสดงเพิ่มเติม ว่าไม่เป็นใรหรอกมองในแง่ศิลปะการแต่งกายแต่งหน้าการแสดงและน้ำเสียงเค้าซิ..อย่าไปมองว่าผิดหรือเหมาะไม่เหมาะ และสำคัญเธออยู่ในกรอบของประชาธิปไตยในการแสดงออก ไม่ผิดกฎหมายใดๆ
http://www.google.co.th/search?q=%E0%B9%83%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%A2+%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%AA%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A1+%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88&hl=th&sa=X&prmd=imvns&tbm=isch&tbo=u&source=univ&ei=EQEBUJWIEsPLrQf6qbCNBg&ved=0CFkQsAQ&biw=1366&bih=578
..และผมก็บอกว่าถ้าไห้เลือกระหว่างดูภาพหนูใบเตยกับภาพเสื้อแดงหิ้วถังแกสกลับบ้าน ผมว่านัยของภาพ หนูใบเตยไห้ความสุขมากกว่า เท่านั้นนั้นแหล่ะเรื่องไม่เป็นเรื่องก็พรูพรั่งออกมาว่า เธอว่ามันคนละเรื่องกัน..ผมว่าคนละเรื่องคือเรื่องเดียวกัน เพราะอะใรก็แล้วแต่เราต้องมองเรื่องของ สังคม(การอยู่ร่วมกัน)และกฎหมาย(ข้อบังคับใช้ในการควบคุมในสังคมไห้เป็นไปอย่างปรกติสุข)..ผมบอกเธออย่างนั้นเทียบไห้เห็นอย่างนั้นด้วยเหตุผลว่า ถ้าประชาธิปไตยคือการขนถังแกสประท้วงหรือกดดัน.
มาประท้วงในยุโรปหรืออเมริกาล่ะ ถ้าไม่ผิดกฎหมาย แต่ความเหมาะสมของการอยู่ร่วมกันได้หรือไม่??..ผมเบื่อทะเลาะก็เลยทิ้งท้ายใว้อย่างนั้น คุณล่ะมองอย่างใร?บ้างแบบไม่มีใครผิดใครถูกด้วยเหตุผลนะครับ ไม่ว่าเรื่องเด็กๆตีกันลงคลิปเพราะชอบหนุ่มคนเดียวกัน/เรื่องสสถ่อยกระโดดถีบ..ว่าการวิเคราะห์เชิงเปรียบเทียบแต่ละอย่างคุณเป็นอย่างใร?ลองจับคู่การแก้ไขปัญหาทางอารมณ์ความรู้สึกตอบอธิบายดูนะครับ..
5 คำตอบ 5