ความฝันส่วนใหญ่ของคุณบ่งบอกอะไรได้มากน้อยแค่ไหน?

ปกติแล้ว เป็นคนฝันแม่น(ไม่ช่ายตัวเลขนะ) แล้วแต่ว่าจะแปลความหมายตรงกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นหรือเปล่า ถ้าจะให้ขยายความ เกรงว่ามันจะเป็นเรื่องส่วนตัวชวนโม้ไปนิด เกรงใจคนอ่านค่ะ มีเพื่อนคนนึง ไม่ได้สนิทนัก และไม่ได้เจอกันมาหลายปี แต่เมื่อเดือนที่แล้วเจอกันแว่บเดียวทักกันไกลๆ... แสดงเพิ่มเติม ปกติแล้ว เป็นคนฝันแม่น(ไม่ช่ายตัวเลขนะ)
แล้วแต่ว่าจะแปลความหมายตรงกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นหรือเปล่า
ถ้าจะให้ขยายความ เกรงว่ามันจะเป็นเรื่องส่วนตัวชวนโม้ไปนิด เกรงใจคนอ่านค่ะ

มีเพื่อนคนนึง ไม่ได้สนิทนัก และไม่ได้เจอกันมาหลายปี แต่เมื่อเดือนที่แล้วเจอกันแว่บเดียวทักกันไกลๆ แ๊ป๊บเดียวเท่านั้นไม่กี่วินาที(ไม่น่าจะถึงขนาดจำไปฝัน) .....ฝันว่าเพื่อนคนนี้ต้องจากไปไกล ตัวเราเองร้องไห้น้ำตาเป็นสายเลือก ตื่นมายังเศร้าอยู่เลย ......เค้าว่าฝันว่าร้องไห้ อาจจะดีจริงมั้ยหนอ....

ประเด็นคือถามเรื่องเซ้นส์เรื่องความฝันของคุณค่ะ เพ้อซะเยอะเลย
16 คำตอบ 16