เชื่อใครระหว่างตำรวจกับแม่ลูกที่ถูกจับผิดตัว?

สมาชิกส่วนใหญ่คงได้ดูข่าวที่ลูกชายฝาแฟดทำผิดถูกจับขังคุกผิดตัว แล้วแม่บอกว่าตำรวจถามหาเงินห้าแสน เรื่องตำรวจถามหาเงินห้าแสนนี้ ผมคิดว่าประชาชนส่วนใหญ่ได้ยินแล้วก็เชื่อว่าตำรวจเรียกเงินล้มคดีจริง เพราะคนส่วนใหญ่ชอบเรื่องแบบนี้เหมือนชอบดูละครน้ำเน่า เชื่อไว้ก่อน คิดในทางลบไว้ก่อน... แสดงเพิ่มเติม สมาชิกส่วนใหญ่คงได้ดูข่าวที่ลูกชายฝาแฟดทำผิดถูกจับขังคุกผิดตัว แล้วแม่บอกว่าตำรวจถามหาเงินห้าแสน
เรื่องตำรวจถามหาเงินห้าแสนนี้ ผมคิดว่าประชาชนส่วนใหญ่ได้ยินแล้วก็เชื่อว่าตำรวจเรียกเงินล้มคดีจริง เพราะคนส่วนใหญ่ชอบเรื่องแบบนี้เหมือนชอบดูละครน้ำเน่า เชื่อไว้ก่อน คิดในทางลบไว้ก่อน ถึงแม้แม่จะไม่ได้บอกรายละเอียดแต่องค์กรตำรวจก็เสียหายแล้วเพราะคนส่วนใหญ่จะไม่คิดว่าตำรวจถามหาเงินไปในทางที่ดีที่ถูกต้อง ผมเองก็เชื่อในทางลบ ( ตอนนี้ก็ยังคิดว่าเป็นไปได้ )

แต่เมื่อวันที่รายการข่าวช่อง 3 คุณสรยุทธ ถามแม่เรื่องตำรวจถามเงินห้าแสน ลูกชายที่นั่งข้าง ๆ รีบพูดเสริมรับรองแข็งขัน ทำให้ผมฉุกคิดว่าลูกชายคนนี้บอกว่าหนีไปตลอดตั้งแต่แรก แล้วมาได้ยินตำรวจถามหาเงินได้อย่างไร ถ้าไม่ได้ยินกับหูทำไมรับรองแข็งขัน
ผมคิดต่อว่า เป็นอย่างนี้ทั้งครอบครัวหรือเปล่า
คดีนี้มีประเด็นที่น่าสงสัยทั้งฝ่ายตำรวจและฝ่ายครอบครัวผู้ทำผิดอีกหลายประเด็น

สมาชิกเชื่อใครครับ
สำหรับผม ขอยังไม่เชื่อทั้งตำรวจและทั้งแม่ลูกครับ
21 คำตอบ 21