สวัสดีค่ะ วันนี้แวะมาเยี่ยมบ้านรู้รอบอีกแล้ว เพื่อนๆสบายดีมั้ยค่ะ คือตอนนี้น๋ไม่รู้ได้ย้ายมาปักหลักอยู่ที่?

อยู่ที่เปอร์โตริโก้ค่ะ เป็นเครือรัฐของสหรัฐอเมริกา ตอนนี้ยังหาคนไทยไม่เจอเลย เริ่มรู้สึกเบืออยากเจอคนไทย นึกถึงบ้านรู้รอบขึ้นมาได้ว่า อาจจะมีเพื่อนๆในนี้ใช้ชีวิตอยู่ที่นี้บ้างซักคนสองคน ยังไงแวะมาทักทายให้คนไกลบ้านอย่างนู๋ไม่รู้บ้างนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
อัพเดต: นั้นซิค่ะกลัวว่าะจะผิดกฏของรู้ร้อบอยู่เหมือนกัน แต่ทำไงได้ละค่ะ เพราะหาคนไทยไม่เจอเลยซักคน เห็นที่นี้มีประโยชน์ในการขอความช่วยเหลือเพื่อจะเจอคนไทยด้วยกัน ที่นี้ร้านอาหารไทยเคยมีแต่ปิดไปแล้ว สาเหตุเพราะคนที่นี้ไม่ทานเผ็ดกัน ส่วนอากาศ ก็คล้ายๆบ้านเรา แต่จะมีฝนตกมากกว่าบ้านเรา... แสดงเพิ่มเติม นั้นซิค่ะกลัวว่าะจะผิดกฏของรู้ร้อบอยู่เหมือนกัน แต่ทำไงได้ละค่ะ เพราะหาคนไทยไม่เจอเลยซักคน เห็นที่นี้มีประโยชน์ในการขอความช่วยเหลือเพื่อจะเจอคนไทยด้วยกัน ที่นี้ร้านอาหารไทยเคยมีแต่ปิดไปแล้ว สาเหตุเพราะคนที่นี้ไม่ทานเผ็ดกัน ส่วนอากาศ ก็คล้ายๆบ้านเรา แต่จะมีฝนตกมากกว่าบ้านเรา ลมก็คล้ายๆลมหนาวค่ะยังปรับตัวไม่ค่อยได้เท่าไหร พืชสวนครัวก็ไม่ค่อยมี เช่น ข่า ตะไครใบมะกูด ตอนนี้ก็พยายามขอให้เพื่อนที่อยู่รัฐอื่นในสหรัฐส่งมาให้เพื่อเพาะพันธ์เอง อยากจะบอกว่าเมืองไทยสบายที่สุดแล้วค่ะ
13 คำตอบ 13