เรื่องหวยๆ ตอนนี้ใครจะถูกรางวัลต้องลงทุนเท่าไหร่?

วันนี้ไปตลาดอยากซื้อสักคู่แต่ซื้อไม่ลงจาก100เป็น110บาทแล้วไม่เกี่ยวเลขเด่นดังสารพัดอาจารย์อีกนะ ว่าแต่ที่บ้านคุณทั้งหลายขายกันคู่ละเท่าไหร่ครับ? ปัญหานี้แก้ไขไม่ได้เสียที แก้ไขยังไงดี? ทุกรัฐบาลดูนิ่งจนเงียบฉี่ สคบ. หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตำรวจยังซื้อเกินราคาอยู่อย่างนี้ กลายเป็นเรื่องถูกต้องไปแล้ว... แสดงเพิ่มเติม วันนี้ไปตลาดอยากซื้อสักคู่แต่ซื้อไม่ลงจาก100เป็น110บาทแล้วไม่เกี่ยวเลขเด่นดังสารพัดอาจารย์อีกนะ
ว่าแต่ที่บ้านคุณทั้งหลายขายกันคู่ละเท่าไหร่ครับ?
ปัญหานี้แก้ไขไม่ได้เสียที แก้ไขยังไงดี?
ทุกรัฐบาลดูนิ่งจนเงียบฉี่ สคบ. หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตำรวจยังซื้อเกินราคาอยู่อย่างนี้
กลายเป็นเรื่องถูกต้องไปแล้ว ใช่ไหม?
...ที่นี่ประเทศไทย..เจ้าหน้าที่บ้านเมืองนี้ไม่เอาไหน?
...หรือมีใครมีส่วนได้ส่วนเสีย กับรายการ"กินอร่อยแบ่งปันกันไป"

..ไม่ซื้อแล้วขอบ่นไปตามเรื่อง..
อัพเดต: @คุณasul.ยังไม่ได้ขายครับซื้อของตลาดเช้าถูกกว่าครับ
@ท่านภพนั่นดิกฎหมายไร้ความศักดิ์สิทธิ์ ทำอไรกันอยู่ผิดกฎหมายต่อหน้าต่อตา
ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ชัดเจนเพราะซื้อเองแทนที่จะจับ เฮ้อแล้วจะแก้ทำไมกฎหมาย งงเจงเจง
10 คำตอบ 10