คุณว่าสัตว์มันจะเป็นโรคตับโรคไตหรือโรคอะไรต่อมิอะไรไหม../?

คือผมสงสัยอ่ะ..ว่า เรากินปลาดิบหรือของสุกดิบ หรืออาหารการกิน เป็นสาเหตุที่ทำให้มนุษย์ สุดจะลำเค็น ดั้น..เป็นศูนษ์รวมโรค แต่..ต้นเหตุ เช่น กุ้งหอยปูปลาดิบๆ มันไม่เป็นโรคดั่งเช่น มนุษย์หรา..รึ่ ภูมิต้านทานมันมีมากกว่ามนุษย์..สุดสงสัย แต่จะบอกให้..คนถามไม่กินสุกๆดิบๆครับ นอกจากหอย.ตระแครง..เอ๊ยยย หอยแครงเฉยๆ คิคิ แสดงเพิ่มเติม คือผมสงสัยอ่ะ..ว่า เรากินปลาดิบหรือของสุกดิบ หรืออาหารการกิน เป็นสาเหตุที่ทำให้มนุษย์
สุดจะลำเค็น ดั้น..เป็นศูนษ์รวมโรค แต่..ต้นเหตุ เช่น กุ้งหอยปูปลาดิบๆ มันไม่เป็นโรคดั่งเช่น
มนุษย์หรา..รึ่ ภูมิต้านทานมันมีมากกว่ามนุษย์..สุดสงสัย

แต่จะบอกให้..คนถามไม่กินสุกๆดิบๆครับ นอกจากหอย.ตระแครง..เอ๊ยยย หอยแครงเฉยๆ คิคิ
อัพเดต: เอ่อ..ผมโง่อ่ะ พี่เอก..ลืมไปว่ากุ้งหอยปู แต่ปลาน่าจะมี..ตับไต ลืมได้ไงโง่..ฉิป แต่สัตว์
อย่างอื่นน่ะครับ...

ผมว่า..น้องหมาน่าจะเป็น เบาหวานนา..กินแต่กล้วย ชอบหวานนี่

ส๊าธุ่จ๊ะ..คุณคริส ชื่อคริส..แต่รู้ธรรมของพระพุทธเจ้า เดว..ชวนเข้าวัดซ่ะนี่ บวชชี อิอิ
8 คำตอบ 8