หายไปไหนกันหมดอดคิดถึงมิได้../?

หลายๆ คนกลับมารายงานตัวด่วน.หายไปเที่ยวไหนกันมา มาเล่าให้ฟังหน่อย..คิดถึงนี่

http://www.youtube.com/watch?v=BqV9aEhuv4A&feature=related
อัพเดต: ไปปีนภูกระดึง พึ่งลงมา..ช้างป่าแทบตาย โฮ่ย..ๆ น่าเสียดาย..ที่รู้รอบเราเริ่มไม่มีเหตุผลซ่ะแล่ะ ผมอ่านดูบางคำตอบเขาก็ตอบดีดี..ไม่มีเสียดสี แต่..ที่น่าผิดหวัง ดันมีนิ้วทิ่มลง..เฮ้ย..เหตุและผลอยู่ไหนหนอ ล่ออารมย์ส่วนตัวเป็นใหญ่..แต่ไงๆ ก็.ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคำตอบครับที่มารายงานตัว..โดยเฉพราะสิ่งสักดิ์สิทธิ์ในรู้รอบ... แสดงเพิ่มเติม ไปปีนภูกระดึง พึ่งลงมา..ช้างป่าแทบตาย โฮ่ย..ๆ น่าเสียดาย..ที่รู้รอบเราเริ่มไม่มีเหตุผลซ่ะแล่ะ ผมอ่านดูบางคำตอบเขาก็ตอบดีดี..ไม่มีเสียดสี แต่..ที่น่าผิดหวัง ดันมีนิ้วทิ่มลง..เฮ้ย..เหตุและผลอยู่ไหนหนอ ล่ออารมย์ส่วนตัวเป็นใหญ่..แต่ไงๆ ก็.ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคำตอบครับที่มารายงานตัว..โดยเฉพราะสิ่งสักดิ์สิทธิ์ในรู้รอบ 5555..คุณมรณา..เอ๊ย คุณชราถาพ ทำให้ครวญได้ทราบ..ว่ายังไม่ห่างหายไปไหน ยังรักรู้รอบมิเสี่ยมคลาย แต่..น่าเสียดาย ไม่ได้ชวนไปคลานขึ้นภูกระดึงด้วย..คิกคิก
อัพเดต2: ถือโอกาส..อวยพรย้อนหลัง เป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิต..ที่ อาจจะมีทั้งผิดพลาดแล่ะสมหวัง ขอให้มีพลังในการทำงานแล่ะต่อสู้ชีวิตทุกๆท่านครับ..ขอให้จับเงินล้านกันทุกๆคน..ให้พ้นซึ่ง สิ่งอัปมงคลความจน อย่าได้มาล่วงล้ำ..เจ้ากรรมอย่าได้มาย่างกราย..สุขสะบายกันถ้วนหน้า วาสนาตามมาด้วยผลแห่งบุญ..ขอคุณพุทธคุณ... แสดงเพิ่มเติม ถือโอกาส..อวยพรย้อนหลัง เป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิต..ที่ อาจจะมีทั้งผิดพลาดแล่ะสมหวัง ขอให้มีพลังในการทำงานแล่ะต่อสู้ชีวิตทุกๆท่านครับ..ขอให้จับเงินล้านกันทุกๆคน..ให้พ้นซึ่ง สิ่งอัปมงคลความจน อย่าได้มาล่วงล้ำ..เจ้ากรรมอย่าได้มาย่างกราย..สุขสะบายกันถ้วนหน้า วาสนาตามมาด้วยผลแห่งบุญ..ขอคุณพุทธคุณ โปรดคุ้มครองรักษาเพื่อนๆ ในรู้รอบทุกท่านทุกชีวิต..คิดแต่สิ่งดีดี จากปีใหม่นี้ต่อไปครับ......ครวญช้าง

13 คำตอบ 13