อยากทราบเรื่องการเพิ่มความละเอียดของกล้องเว็บแคม webcam?

ซื้อคล้องเวปแคม oker 088 มาค่ะ ที่กล่องเขียนว่ามีความละเีอียด 10 ล้านพิเซล เเต่พอลองเปิดใช้ดูที่บ้านไม่ชัดเหมือนที่ให้เพื่อนเปิดที่เครื่องเค้าทีเเรกค่ะ ก็เลยลองดูที่กล่องบอกว่ามี CMOS 2.0 M up to 10 Mega Pixels พออ่านรายละเอียดดูคือเค้าบอกว่าสามารถใช้ซอฟแวร์ในการอัพสเกลความละเอียดได้... แสดงเพิ่มเติม ซื้อคล้องเวปแคม oker 088 มาค่ะ ที่กล่องเขียนว่ามีความละเีอียด 10 ล้านพิเซล
เเต่พอลองเปิดใช้ดูที่บ้านไม่ชัดเหมือนที่ให้เพื่อนเปิดที่เครื่องเค้าทีเเรกค่ะ
ก็เลยลองดูที่กล่องบอกว่ามี CMOS 2.0 M up to 10 Mega Pixels
พออ่านรายละเอียดดูคือเค้าบอกว่าสามารถใช้ซอฟแวร์ในการอัพสเกลความละเอียดได้ ก็เลยอยากถามว่าต้องทำอย่างไรจึงจะได้ความชัด 10 ล้านพิเซลคะ
เพราะว่าภาพที่ได้เหมือนชัดไม่ถึงล้านพิเซลด้วยซ้ำ มันเกี่ยวกับเครื่องเก่ารึป่าว เเละตอนที่เสียบ USB เข้าไปครั้งเเรกก็ไม่ขึ้น found new hardware wizard ด้วยค่ะ
ขอคำตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
2 คำตอบ 2