เพื่อนจะทำอย่างไร ถ้าเกิดเหตุการณ์นี้กับเขา?

ลูกสาวคนกลาง ตัดผมเรียบร้อย แต่โดนทักว่า "ทำไมใส่กระโปร่งผู้หญิง เธอเป็นชายมิใช่หรอ " เขามาบอกแม่ ทำให้เรางงคะ เป็นพี่มัธยมต้นคะ น้องเขาก็ตอบว่า หนูเป็นผู้หญิงคะ ไม่ใช่ผู้ชายนะ ช่วยแชร์แนะนำกันหน่อยคะ
อัพเดต: ลูกสาวบอกว่า แม่คะ หนูเป็นผู้หญิงนะ ทำไมกล้าหาว่าหนูเป็นชาย อยู่ป. 5 นะ
อัพเดต2: เขาเล่นเหมือนเด็กแก่นคะ ทรงผม คุณแม่ตัดให้ทุกคนนะ ไ่ม่เคยเข้าร้านคะ ถึงสงสัยว่า ผมปกติ ไม่น่าแปลกตรงไหน ที่โดนทักเลยงงเหมือนกันคะ
7 คำตอบ 7