รบกวนถามปัญหาเกี่ยวกับ Post USB ค่ะ คือ ไปซื้อ ที่เสียบ USB หลายช่องมาใช้ พอใช้ได้ซักพักอยูดีๆ มันก็ใช้ไม่ได้?

มีสัญญาแจ้งเตื่อนมาแล้วที่นี่เรากดเข้าไปดู แต่จำไม่ได้ว่ากดอะไรบ้าง อยู่ๆ ช่อง USB ใช่ไม่ได้ซักช่องเลย ตอนน้ใช้ windows EX2007 อยู่ค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อัพเดต: ขอโทษค่ะ คุณเอก อาจจะอธิบายไม่ละเอียด ตอนนี้ มันขึ้น เป็นหน้าต่างสี่เหลี่ยม มีเครื่องหมาย ตกใจสีเหลือง The Generic USB Hub is a Hi-SPEED USB device and will function at reduced speed when plugged in to a non-HI-SPEED port. The hubs shown in bold tye have free port that can support the Hi-SPEED USB device... แสดงเพิ่มเติม ขอโทษค่ะ คุณเอก อาจจะอธิบายไม่ละเอียด ตอนนี้ มันขึ้น เป็นหน้าต่างสี่เหลี่ยม มีเครื่องหมาย ตกใจสีเหลือง The Generic USB Hub is a Hi-SPEED USB device and will function at reduced speed when plugged in to a non-HI-SPEED port.
The hubs shown in bold tye have free port that can support the Hi-SPEED USB device แล้วก็มีเขียนบอกว่า
Inter(R)N10/ICH7 Family USB2 Enhanced Host controller - 270 cc

USB Root Hub (8ports) ยังไง ต้องขอโทษที่ตั้งคำถามยากๆนะค่ะ บางที่อย่างที่คุณเอกบอก มีความรู้นิดหน่อย เลยทำมัวไปเดือนร้อนเพื่อนๆต้องมาช่วยอีก
2 คำตอบ 2