ผู้หญิงส่วนมาก จะดูดีที่สุดตอนอายุสี่สิบต้นๆ เหอเหอๆๆๆ?

คุณเห็นด้วยหรือคิดต่างกับประโยคข้างบน โดยส่วนตัวผมได้ใช้ความพยาย๊ามพยายามอย่างยิ่งที่จะเชื่อตามนั้นครับ เหอเหอๆๆๆๆๆ

อัปเดต:

***เห็นด้วยอย่างมากถึงมากที่สุดกับคุณ"สาวน้อย"และคุณ"แสงอาทิตย์ตะวันฉาย"ในประเด็นที่ว่าผู้ชายดูดีที่สุดตอนสี่สิบอัพ เหอเหอๆๆๆ

อัปเดต 2:

***@คุณ"จริงใจ "คุณจะสนใจไปทำไมว่าผมเป็นใคร อายุเท่าไร ทำงานอะไร ผ่านมากี่คน ผมยังไม่สนใจเลยว่าคุณอายุเท่าไรหรือผ่านแล้วมากี่คน แล้วอะไรที่มาดลใจทำให้คุณสำคัญผิดคิดเอาเองว่าผมตั้งคำถามหยอดน้ำตาลใส่คุณ ส่วนที่คุณอยู่มาถึงปูนนี้มันก็เรื่องของคุณความหลังของคุณอดีตอะไรของคุณมันก็เป็นเรื่องของคุณ โปรดอ่านคำถามอีกครั้ง และแยกแยะให้ออกระหว่างคำว่าจริงใจกับจุ้นจ้าน ผมให้เกียรติเพื่อนผู้หญิงในรู้รอบทุกท่านเสมอมา ไม่เคยหยอดคำหวานไปทั่วหรือเที่ยวแทะโลมใคร แต่การให้เกียรติของผมไม่ได้รวมถึงการไม่โต้ตอบและปกป้องตนเองหากถูกดูหมิ่นซึ่งหน้า โปรดเข้าใจตานนี้นะ และกรุณาอย่าลบคำตอบผมจะขยายเวลาคำถา%

15 คำตอบ

คะแนนความนิยม
  • 8 ปี ที่ผ่านมา
    คำตอบที่ดีที่สุด

Sincere คิดว่า มุมมองนี้ มันน่าจะขึ้นอยู่กับมุมมอง และวัตถุประสงค์ของคนมองนะคะ

ก่อนอื่น .. ก็คงต้องรบกวนถามหน่อย ว่า คุณเป็นใคร อายุเท่าไหร่ ทำงานการอะไร มีโรคประจำตัวมั๊ย และที่สำคัญนะคะ ..คุณผ่านมากี่คนแล้ว แล้วคนที่คุณได้ผ่านๆ มา หรือว่ากำลังถือครองอยู่ในปัจจุบัน เป็นยังไงบ้าง

อ้าว! คุณอย่ามาว่า Sincere นอกเรื่อง เพราะอย่างน้อย Sincere ก็ตกอยู่ในกลุ่มประชากรของคุณในวันนี้ แต่จะไม่ยอมให้คุณมาหยอดน้ำตาลง่ายๆ อย่างนี้

ที่นี้ก็มาพิจารณาเหตุผลที่คุณสุภาพสตรีทั้งหลายพึงระมัดระวังบรรดา พ่อหม้าย-เมียเผลอ ทั้งหลาย ดังนี้

- เหตุที่ต้องถามอายุ ก็เพราะอีตาคนนี้ อาจจะยังเด็กๆ อยู่ แบบว่าจะหาแหล่งสนับสนุนทางการเงินเพิ่มเติม ก็เลยมาลองหาสาวโสดหรือไม่โสดก็แล้วแต่ แต่ว่าอย่างน้อยก็มีงานการเป็นหลักแหล่ง มีเงินเดือน/มีฐานะมั่นคง อย่างน้อยก็ช่วยตัวเองได้ระดับหนึ่ง เรียกว่า ถ้าได้คุณป้า ก็ไม่ต้อง pay อะไรเลย แถมอาจมี Tip ส่งมาให้อีกด้วย

- เหตุที่ต้องถามถึงหน้าที่การงาน ก็ด้วยเหตุผลในการป้องกันปัญหาทางด้านเศรษฐกิจแบบชัวร์ แต่อีกเหตุผลหนึ่ง อาจจะมีความมุ่งหวังในการหาแรงงานที่มีคุณภาพ แบบว่าไม่ต้องจ้าง และอยู่กับบ้าน สั่งงานได้ตลอด

- เหตุที่ถามถึงการมีโรคประจำตัว ก็อาจจะเป็นความมุ่งหวังในการหาคนดูแลแบบไม่ต้องจ้างอยู่กับบ้าน สามารถทำงานได้ครบถ้วนทุกอย่าง รวมทั้งการหาไปหาหมอและรับคำแนะนำจากแพทย์และพยาบาล

- เหตุที่ต้องถามถึงประวัติการใช้งานของคุณ ก็เพราะไม่แน่ คุณอาจผ่านมาทุกช่วงวัย และเรียกว่า "เข็ด" แล้ว ยังเหลือกลุ่มอายุนี้กลุ่มเดียวที่ยังไม่เคยลอง เพราะคิดว่า คงดีกว่าเด็กสาวๆ ที่ตามไม่ทันเค้า หรือดีกว่าคุณนายที่บ้านที่คุณหนีไม่ทันเค้า

เฮ้อ! ตอบแล้วก็ยังชื่นชมตัวเองนะ เพราะบอกตรงๆ ว่า ที่ยังอยู่ยงคงกระพันมาได้ถึงปูนนี้ ก็แค่เฝ้าระวังประมาณๆ นี้เท่านั้นเองนะ

แต่..ยังไง ก็อยากจะขอฝากไว้ให้เป็นแง่คิด หรือวิทยาทานแก่บรรดาสาวน้อย/ไม่น้อยทั้งหลาย ในการระมัดระวังผู้ชายสมัยนี้ด้วยนะคะ...ขอบคุณค่ะ

• ถ้าจำไม่ผิดในหนังสือเรื่อง "ห้วงรักเหวลึก" ของ พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ บอกไว้ว่าผู้หญิงจะดูดีและสวยที่สุดเมื่ออายุ ๓๐ ปี แต่นางเอกในเรื่องบอกว่า แปลกที่ตัวเอง ๔๐ กว่าแล้วกลับยิ่งดูสวย

แต่ตามคำถามคุณ ดิฉันขอเถึยงหัวชนฝาทะลุออกไปนอกถนน(แล้วพุ่งกลับเข้าบ้านอีกที ) ว่า ไม่จริงค่ะที่บอกว่าผู้หญิงจะดูดีที่สุดเมื่ออายุ ๔๐ ต้น ๆ ที่ถูกต้องแก้เป็นว่า

"ผู้หญิงจะดูดีที่สุดเมื่ออายุ ๔๐ เป็นต้นไป" ดูดีแบบไม่มีที่สิ้นสุด เป็นอกาลิโกค่ะ

เนี่ย ตัวอย่างก็นั่งอยู่นี่คนนึง สวยไม่เสร็จ สวยไม่เลิกรา

• Hideko
    Lv 6
    8 ปี ที่ผ่านมา

ผู้หญิงสวยทุกช่วงอายุ แต่ความสวยจะต่างกัน

วัยรุ่นจะสวยที่ผิวเต่งตึง "น่ารัก ร่าเริง สดใส"

วัยทำงานจะสวยตรงเริ่มดูแลตัวเอง "สวยมีสไตล์ดูดีมีแรงดึงดูดเพศชายทุกวัย"

วัยสามสิบปลายๆขึ้นไป ก็จะสวยจากภายใน คือมีความสุข มีจิตใจที่มั่นคง "สวย สง่า น่าค้นหา"

ว่าแต่ผู้ชายน่ะ หล่อสุดๆตอนไหนคะ ...อยากจะรู้

แต่ความเห็นส่วนตัวคิดว่าผู้ชายหล่อสุดตอนอายุ 40 ขึ้นไปนะ มักหลายๆ อิอิ

• NATO
    Lv 6

เหอ เหอ เหอๆๆๆ..มันอยู่ที่มุมของคนมองค่ะ...

ทำมัยผู้หญิงที่อายุสี่สิบต้นๆ ดูดี..ก็เพราะประสบการณ์ที่ผ่านมา สั่งสม สั่งสอนให้มีมุนมองทัศนคติที่ดี มีบุคคิลภาพที่ดีสมวัย มีฐานะดี มีการศึกษาทีดี และสำคัญเข้าใจชีวิต จึงสามารถเข้าใจผู้คน รวมถึงเข้าใจคนใกล้ชิดได้ดี..

ที่คุณพยาย้าม ค้นหาที่จะเชื่อตามนั้น มุนที่คุณมองอาจต่างจากคนที่พูด คุณอาจมองแค่เปลือกนอกของผู้หญิงอายุสี่สิบ จึงมองเห็นสิ่งที่ไม่นามองของผู้หญิงบางคน แต่คนที่พูดอาจมองที่เปลือกใน หรือที่จิตใจ เขาจึงเห็นแก่นแท้ที่ไม่เคลือบคาลาเมล

ผู้หญิงอายุสี่สิบบางคน อาจแจ๋วแหววกว่าผู้หญิงอายุยี่สิบบางคนก็ได้ ถ้าเธอพัฒนาคุณภาพชีวิตและสุขภาพร่างกาย และมีสภาพจิตใจที่ดี แน่ใจได้เลยว่า คุณจะเห็นในสิ่งที่คิดไม่ถึงก็ได้นะ

ร้อนตัวไปป่าวก็ไม่รู้เนอะ

• คุณคิดเห็นเป็นเช่นไรเกี่ยวกับคำตอบ? คุณสามารถลงชื่อเข้าใช้เพื่อโหวตคำตอบ
  • e-nai
    Lv 6

ขึ้นอยู่กับวัยของคนดูมากกว่า แต่คนที่ผ่านประสพการณ์ชีวิตมาจนถึงอายุห้าหกสิบปีแล้วจะพูดอย่างนี้ วัยสี่สิบต้นๆ ดูดีที่สุด ไม่ใช่เฉพาะผู้หญิง ผู้ชายก็เหมือนกันอายุสี่สิบดูดีที่สุด

เหอ เหอ..ดิฉันว่าน่าจะดูดีคงเริ่มตั้งแต่..สามสิบต้นไปหาสี่สิบปลายๆนะ และยิ่งดีที่สุดก็คือ สื่สิบปลายๆไปแล้ว...

ส่วนช่วงที่ดูไม่ดี...อิอิ...เคยได้ยินเขาคุย(นินทา)กัน...คือช่วงบนคะ...เหอ เหอ...ฮา

ขอต่อเนื่องจากคถามนี้นะึคะ

http://th.answers.yahoo.com/question/index;_ylt=Al...

คำตอบของAngleยืนยันเรื่องสาว 40ต้นๆดูดี แต่ไม่เกี่ยวกับใครๆที่จะมาเป็นโจทก์ใครๆนะคะขอยืนยัน(กลัวเป็นพยานค่ะ..ไม่อยากตอบคำถามทนายความค่ะ)

ลองดูดาราซิคะ

จินตหรา

จารุณี

สินใจ

อภิรดี

เหล่านี้ล้วนดูสวย สง่างามและเก่งกาจแบบหาตัวจับยากทีเดียวค่ะ

คงเป็นอย่างคุณNATOกล่าวไว้ค่ะ เธอพร้อมทั้ง งาน งเิน ชื่อสียง

จึงสามารถดูแลตนเองจนสวยและดูดีได้ไม่อายใครเชียว

http://www.youtube.com/watch?v=biwc9fgYd8w

Youtube thumbnail

• ไม่ประสงค์ออกนาม

ก็อาจเป็นไปได้ขอสนับสนุนการตั้งข้อสังเกตุนั้น

เพราะจากการที่รู้จักคนมาค่อนข้างเยอะ(โดยอาชีพ) มีความเป็นไปได้มากกว่า 50% ที่ผู้หญิงอายุประมาณ 40 ถึง 40 กว่า กว่า ล้วนแต่จะดูดีกว่าวัยที่ผ่านมาเกือบทั้งนั้นอะนะ

และจากที่สังเกตุผู้ชายนั้นยิ่งอายุมากขึ้น มากขึ้น ความแก่เค้าจะคงที่อะนะ หรืออาจกล่าวได้ว่ายิ่งอายุมากก็ยิ่งดูดีหนะ

เป็นเพียงการสังเกตุ และมุมมองของตัวเอง มิได้อ้างอิงผู้ใดนะจ๊ะ และตอนนี้ก็ยังเชื่อเช่นนั้น

• ไม่ประสงค์ออกนาม

ดูเหมือนคุณกรณ์จะรอให้พบโจทก์รายที่หนึ่งในวันจันทร์ไม่ไหว..จึงทำเรื่องยื่นขอโจทก์

อีกหนึ่งรายที่เธอยังมีเมตตามาตอบคำถามแรกในวันนี้ของคุณ เหอๆค่ะ เธออาจจะยังอยู่แถวนี้

ดิฉันมีความคิดต่าง เนื่องจาก มองกี่ครั้งผู้หญิงรอบตัวดิฉันก็ยังคงความสวย สง่างาม

ไม่ระย่อต่อกาลเวลาและแรงโน้มถ่วงโลก ดิฉันไม่ได้มาโต้วาทีแต่มานำเสนอข้อมูลให้คุณ

ได้มองโลกอย่างสดใส คุณจะมีความสุขเนื่องจากความจริงย่อมเป็นความจริงเสมอ ว่า

ผู้หญิงจะดูดีได้ทุกช่วงวัย เมื่อพบคนที่เหมาะสมกับเธอ พยาย๊ามต่อไปจะได้พบความสุขเน้อ

ดิฉันไปละเดี๋ยวฝนเป็นใจเปียกป๋อมแป๋ม

• Singha
    Lv 6

บางคนใช่

บางคนไม่

ส่วนใหญ่ที่พบ "ใช่"

• komet
    Lv 7

เราก็เห็นด้วยนะนา..ฮึ ถึงกะใช้ความพยายามเชียว.

ยังคงมีคำถามอยู่ใช่หรือไม่ หาคำตอบของคุณได้ด้วยการเริ่มถามเลยในตอนนี้