อยากรู้คนรวยหรือไฮโซเขามีรูปแบบการทานอาหารต่างจากคนทั่วไปอย่างไร?

กราบขอโทษครับไม่ได้เจตนาถามแบบถากถางอะไร บังเอิญไปช่วยเขาจัดอาหารแห้งและเครื่องยังชีพช่วยน้ำท่วมแล้วฟังท่านๆผู้มีอันจะกินคุยเรื่องอาหารการกินกันครับ เช่น ข้าวเค้าไม่หุงด้วยน้ำประปาแบบที่เราทำกัน น้ำดื่มเป็นน้ำแร่อะไรสักอย่างที่ขวดเป็นร้อยบาท ... แสดงเพิ่มเติม กราบขอโทษครับไม่ได้เจตนาถามแบบถากถางอะไร บังเอิญไปช่วยเขาจัดอาหารแห้งและเครื่องยังชีพช่วยน้ำท่วมแล้วฟังท่านๆผู้มีอันจะกินคุยเรื่องอาหารการกินกันครับ เช่น ข้าวเค้าไม่หุงด้วยน้ำประปาแบบที่เราทำกัน น้ำดื่มเป็นน้ำแร่อะไรสักอย่างที่ขวดเป็นร้อยบาท เลยอยากรู้ว่าเขามีพีธีการหรือวัฒนธรรมการกินอะไรบ้างที่แตกต่างจากผม(โลโซ)บ้างครับ
อัพเดต: ก็ฟังเขาคุยกันแบบผ่านๆนะครับคุณทานุกิ, คุณมีไรป่ะ , คุณe-nei , คุณhorsetoto เพราะวุ่นๆกับการบรรจุของใส่ถุงยังชีพอยู่ แล้วท่านๆเขาตั้งวงคุยเรื่องนี้อยู่ใกล้ๆก็มีทั้งเรื่องเลือกแบบและชนิดน้ำปลา หรือชนิดและแหล่งที่มาของเนื้อด้วยอะไรประมาณนี้หลายเรื่องแหละครับ ผมจำไม่ได้มากนักแต่ฟังแล้วเกิดความอยากรู้อยากเห็นนะครับ
อัพเดต2: ๐๐๐๐๐๐
จะตอบแบบไหนก็ได้ครับคุณ loueze ไม่ต้องกังวล สำหรับคำถามของผมเปิดกว้างทางความคิดครับ
16 คำตอบ 16