ท่านใดมีประการณ์ไปงานศพ(แถวต่างจังหวัด)แล้วเจอเหตุการ์แบบนี้มั่งครับ?

คือหลังจากพระท่านสวดอภิธรรมเสร็จ บรรดานักพนันทั้งหลายก็จะเริ่มตั้งวงกันเลย ทั้งงานศพที่บ้านหรือในวัด พวกนี้ไม่มีเว้น ตระเวนเล่นเป็นอาชีพ สัญจรไปเรื่อยๆเรียกว่าไม่มีวันหยุดเลยนะครับ ผมเจอหลายงานก็มีแทบทุกงานเหมือนกัน มองเฉียดไปก็หน้าเดิมๆ แต่ก็แปลกผู้ที่มีอำนาจปราบปรามเรื่องพวกนี้กลับเฉยเมย ... แสดงเพิ่มเติม คือหลังจากพระท่านสวดอภิธรรมเสร็จ บรรดานักพนันทั้งหลายก็จะเริ่มตั้งวงกันเลย ทั้งงานศพที่บ้านหรือในวัด พวกนี้ไม่มีเว้น ตระเวนเล่นเป็นอาชีพ สัญจรไปเรื่อยๆเรียกว่าไม่มีวันหยุดเลยนะครับ ผมเจอหลายงานก็มีแทบทุกงานเหมือนกัน มองเฉียดไปก็หน้าเดิมๆ แต่ก็แปลกผู้ที่มีอำนาจปราบปรามเรื่องพวกนี้กลับเฉยเมย อยากให้สมาชิกรู้รอบช่วยวิจารณ์หน่อยครับ
11 คำตอบ 11