เก็บไว้ในใจ ออกมาแจกจ่าย หรือใช้กันส่วนตัวดี?เราอยู่ร่วมกันเหมือนครอบครัวเดียวกันหรือคิดเป็นอิ่น?

มีคำตอบบางคำตอบ"ปลื้ม"คนโน้นแล้วดดนทิ่มให้ก็รับไม่ได้ออกมาโวยวาย มีคำตอบหลายคำตอบ"รับไม่ได้"สวนกันไปสวนกีนมา มีคำถามหลายคำถาม"โต้ตอบกันไปมา รู้รอบคือสังคมเปิด ที่อยู่รวมกันมานี้คือพี่น้อง เพื่อนฝูง ที่มารวมตัวกัน ส่วนตัทำมาหมดแล้ว แต่มาใหม่... แสดงเพิ่มเติม มีคำตอบบางคำตอบ"ปลื้ม"คนโน้นแล้วดดนทิ่มให้ก็รับไม่ได้ออกมาโวยวาย
มีคำตอบหลายคำตอบ"รับไม่ได้"สวนกันไปสวนกีนมา
มีคำถามหลายคำถาม"โต้ตอบกันไปมา
รู้รอบคือสังคมเปิด ที่อยู่รวมกันมานี้คือพี่น้อง เพื่อนฝูง ที่มารวมตัวกัน
ส่วนตัทำมาหมดแล้ว แต่มาใหม่ ก็สองเดือนกว่าแล้วหล่ะ
เราควรปลื้มทางเมลส่วนตัวดีไหม?ไม่ใช่ออกมาโวยวายเมื่อรับไม่ได้กับคนในสังคมที่ทิ่มให้
เราโต้ตอบกันทางเมลส่วนตัวดี หรือพี่น้องให้อภัยลุยกันไปทางหน้าจอ
เพื่อนๆพี่น้องทั้งหลาย รับได้ไหม กับการสวนกันไปมา หรือว่าเป็นตัวปัญหาของสังคมนี้?
อัพเดต: @ขอบคุณพี่ชาติชายครับ ได้ข้อคิดจากคำถามที่ข้องใจ ขอบคุณครับพี
@คุณดีครับผมไม่ใช่เหลืองครับคุณ ผมตอบไปหลายครั้งมากแล้วว่าผมมีสีเดียว"ธงชาติไทยครับ"
อัพเดต2: @คุณชาคริตครับผมเห็นเป้นพี่ เป็นน้อง และเป็นเพื่อนๆครับ
11 คำตอบ 11