สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ วันนี้รบกวนถามปัญหาเกี่ยวกับ Hotmail นะค่ะ พอดีเพื่อนส่งmail มาให้ เป็นไฟว์รุปภาพ?

แต่ไม่สามารถเปิดดูรูปได้ ต้องทำการแก้ไขหรือตั้งค่าอย่างไรค่ะ ใช้ windows xp ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อัพเดต: เข้าไปทำอย่างที่บอกข้อ2 แล้วค่ะ ยังเหมือนเดิม และ นามสกุลไฟว์ ไม่สามารถดูได้เลยค่ะ เพราะ เปิดมาแล้วเหมือนกับเป็นรูปภาพ แต่ภาพไม่โชว์ค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ แล้วต้องทำอย่างไรต่ออีกค่ะ
อัพเดต2: ขอบคุณค่ะคุณเป็นไฟว์รูปภาพที่ส่งมาให้ดูค่ะ เพื่อนลองส่งให้คนอื่นดูก็ดูได้ แล้วเพื่อนคนนั้นก็ส่งมาให้เราอีก ก็เหมือนเดิมค่ะดูไม่ได้ พยายามหานามสกุลเผื่อจะมาบอก แต่ก็ไม่สามารถบอกได้ เพราะ หาไม่เจอเลยค่ะ แล้วทำไงได้อีกมั้ยค่ะ
อัพเดต3: เป็นเฉพาะของเราค่ะ เพราะเพื่อนส่งให้คนอื่นก็เปิดได้ คนที่ส่งมาก็hotmai เหมือนกันค่ะ
อัพเดต4: ได้ทำตามที่คุณชายต้อมบอกแล้วค่ะ เข้าด้วย google Chrome สามารถเปิดไฟว์รูปภาพได้แล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
4 คำตอบ 4