โอกาสที่จะผ่าเหล่าผ่ากอเป็นได้หรือไม่?ถ้าน้องยิ่งฯเป็นนายกฯแล้วไม่เอาพี่เอาน้อง?ผมว่าเป็นได้นะด้วยทษฎีที่ว่า?

หนึ่งครอบครัว หนึ่งผ่าเหล่าผ่ากอ เช่นครอบครัวหนึ่งจะมีหลงผิวเมี่ยงๆมาคน(แบบผม) เช่นครอบครัวหนึ่งจะมีเกเรเกตุงๆมาคน(ก็แบบผมอีกแหล่ะ) เช่นครอบครัวๆหนึ่งจะถ้าหน้าตาดีทั้งบ้านแต่จะมีอยู่โบล่ะมาคน(อยู่โบล่ะแปละว่าขี้ริ้ว แบบผมอีก) เช่น สมมุติว่าในครอบครัวคุณยิ่ง ฯที่ทั่วๆไปหลายๆคนทราบจากสื่อทั่วไปว่า กิน... แสดงเพิ่มเติม หนึ่งครอบครัว หนึ่งผ่าเหล่าผ่ากอ
เช่นครอบครัวหนึ่งจะมีหลงผิวเมี่ยงๆมาคน(แบบผม)
เช่นครอบครัวหนึ่งจะมีเกเรเกตุงๆมาคน(ก็แบบผมอีกแหล่ะ)
เช่นครอบครัวๆหนึ่งจะถ้าหน้าตาดีทั้งบ้านแต่จะมีอยู่โบล่ะมาคน(อยู่โบล่ะแปละว่าขี้ริ้ว แบบผมอีก)
เช่น สมมุติว่าในครอบครัวคุณยิ่ง ฯที่ทั่วๆไปหลายๆคนทราบจากสื่อทั่วไปว่า กิน ฮั๊วยกแก็งส์(ซึ่งหลายเรื่องก็พิสูจน์และหลายเรื่องก็เป็นเพียงข้อกล่าวหาเท่านั้น)
ดังนั้นเป็นได้หรือไม่ว่า น้องยิ่งฯจะผ่าเหล่าในทางดีได้?
และการขัดใจผ่าเหล่าแบบนี้จะเกิดอะใรขึ้นบ้าง?
มองกันยาวๆดูนะครับ
10 คำตอบ 10