โอกาสที่จะผ่าเหล่าผ่ากอเป็นได้หรือไม่?ถ้าน้องยิ่งฯเป็นนายกฯแล้วไม่เอาพี่เอาน้อง?ผมว่าเป็นได้นะด้วยทษฎีที่ว่า?

หนึ่งครอบครัว หนึ่งผ่าเหล่าผ่ากอ

เช่นครอบครัวหนึ่งจะมีหลงผิวเมี่ยงๆมาคน(แบบผม)

เช่นครอบครัวหนึ่งจะมีเกเรเกตุงๆมาคน(ก็แบบผมอีกแหล่ะ)

เช่นครอบครัวๆหนึ่งจะถ้าหน้าตาดีทั้งบ้านแต่จะมีอยู่โบล่ะมาคน(อยู่โบล่ะแปละว่าขี้ริ้ว แบบผมอีก)

เช่น สมมุติว่าในครอบครัวคุณยิ่ง ฯที่ทั่วๆไปหลายๆคนทราบจากสื่อทั่วไปว่า กิน ฮั๊วยกแก็งส์(ซึ่งหลายเรื่องก็พิสูจน์และหลายเรื่องก็เป็นเพียงข้อกล่าวหาเท่านั้น)

ดังนั้นเป็นได้หรือไม่ว่า น้องยิ่งฯจะผ่าเหล่าในทางดีได้?

และการขัดใจผ่าเหล่าแบบนี้จะเกิดอะใรขึ้นบ้าง?

มองกันยาวๆดูนะครับ

10 คำตอบ

คะแนนความนิยม
  • 8 ปี ที่ผ่านมา
    คำตอบที่ดีที่สุด

มีมากซะด้วยคับ โอกาสที่จะผ่าเหล่านะคับ

โดยเฉพาะ เหล่าทัพ ผ่าแน่....

ถ้าเป็นหน่อไม้หน่ะผ่าเหล่าผ่ากอแน่นอนครับ เอิ้ก ๆ แต่ถ้าเป็นคนเนี่ย

ลักษณะทางพันธุกรรมที่ยกมาเป็นเพียงยีนส์เด่นยีนส์ด้อยที่แสดงออก

ให้เห็น ส่วนเรื่องการเมืองที่ยกมาผมว่ายากส์...ที่จะเป็นแบบนั้นด้วย

ที่ว่าคนไทยถูกปลูกฝังเรื่องบุญคุณมาตั้งแต่เด็กแล้วมันอยู่ในสายเลือด

ที่ได้มานี้ก็ได้มาจากฐานเสียงของพี่ แล้วนี้ก็ยังเป็นพี่น้องกันอีก ผมว่า

เป็นไปไม่ได้หรอกครับที่จะทิ้งกัน ไม่ช้าก็เร็วก็ได้เห็นอย่างแน่นอน

หุ หุหุ

• Kimmim
    Lv 7
    8 ปี ที่ผ่านมา

เดี๊ยนก็เคยคิดแบบนั้นฮ่ะ แต่คิดได้ไม่ทันข้ามวันพี่ชายเขาก็ออกมาบอกสื่อว่า

"น้องสาวผม ไม่ได้เป็นนอมินีของผม แต่เป็นเหมือนโคลนนิ่งของผม"

ป๊าด!!!!! เบรคซะหัวทิ่มยิ่งกว่าติด ABS อีกน๊อ >"<

โอกาสที่ว่ามีแน่อยู่แล้วค่ะ...แต่กรณีของน้องยิ่งกะ้ายสิน...ท่าจะยากเเต้ๆเจ้า..มันไม่ใช้แค่เรื่องของเลือดข้นกว่าน้ำแค่นั้น..แต่เป้นเรื่องของ"ผลปรโยช์นล้วนๆ"ชียวนะน้านะ...

• คุณคิดเห็นเป็นเช่นไรเกี่ยวกับคำตอบ? คุณสามารถลงชื่อเข้าใช้เพื่อโหวตคำตอบ

คงยาก

เลือดย่อมข้นกว่าน้ำอยู่แล้วหละ

เป็นไปไม่ได้แน่นอนค๊ะ ถึงจะผ่าเหล่าก็เหอะ แต่คู่นี้ดูแล้วคงยากอะ น่าจะเป็นคำพี่น้องย่อมไม่ทิังกัน ดีไม่ดีอาจจะมากอดร้องเพลงคู่กันก็เป็นไปได้อะ เหอๆ ๆ ๆ

ขอภาวนาค่ะ แต่ว่าเคยมีสำนวนที่ว่าเชื้อย่อมไม่ทิ้งแถวนะคะ

แล้วบางท้องเลือดซั่วย่อมแรงนา ว่าม๊ายหนุ่มผ่าเหล่าผ่ากอ..............แหะ แหะ

ยากกว่างมเข็มในหมาสมุทร

คงจะชาติหน้าหล่ะมังครับที่จะมีวันนั้น

โอกาสที่เป็นไปได้ย่อมมีอยู่เสมอในทุกเรื่อง และผมก็จะทำอย่างที่ท่านฯว่า

...ดูกันยาวๆ...ผมจะไม่รีบสรุป โดยใช้ความรู้สึกแต่ไม่ใช่ข้อเท็จจริง...

ยังคงมีคำถามอยู่ใช่หรือไม่ หาคำตอบของคุณได้ด้วยการเริ่มถามเลยในตอนนี้