ควรให้ค่าตอบแทนเดือนละเท่าไหร่ดีครับ?

เป็นงานดูแลผู้ป่วยสูงอายุ ท่านไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ เป็นงานที่เบาๆไม่ยุ่งตลอดเวลาและมีช่วงเวลาว่างให้พักผ่อนเป็นระยะๆตลอดวัน ไม่ต้องทำงานแม่บ้าน เพราะมีแม่บ้านประจำคอยทำความสะอาดอยู่แล้ว สถานที่ทำงานอยู่ต่างจังหวัด ต้องการจ้าง 3 ตำแหน่ง เงินเดินแต่ละคนควรจะแตกต่างกันอย่างไรมากน้อยแค่ไหน 1)... แสดงเพิ่มเติม เป็นงานดูแลผู้ป่วยสูงอายุ ท่านไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ เป็นงานที่เบาๆไม่ยุ่งตลอดเวลาและมีช่วงเวลาว่างให้พักผ่อนเป็นระยะๆตลอดวัน

ไม่ต้องทำงานแม่บ้าน เพราะมีแม่บ้านประจำคอยทำความสะอาดอยู่แล้ว

สถานที่ทำงานอยู่ต่างจังหวัด ต้องการจ้าง 3 ตำแหน่ง เงินเดินแต่ละคนควรจะแตกต่างกันอย่างไรมากน้อยแค่ไหน

1) ผู้ดูแลเฉพาะช่วงกลางวัน (จันทร์-ศุกร์)
2) ผู้ดูแลเฉพาะช่วงกลางคืน (จันทร์-ศุกร์)

ทั้งสองตำแหน่งนี้จะเดินทางไป-กลับก็ได้
แต่หากต้องการอยู่ประจำก็มีห้องพักส่วนตัว พร้อมอาหาร 3 มื้อให้
ดังนั้น หากไป-กลับควรให้ค่าตอบแทนเท่าไหร่
หากอยู่ประจำ ควรให้ค่าตอบแทนเท่าไหร่

3) คนทำเสริมเฉพาะวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ เมื่อผุ้ดูแลประจำต้องหยุดพักเสาร์-อาทิตย์

ภรรยาผมต้องการจ้างอยู่ประจำ (มีห้องนอนส่วนตัว พร้อมอาหาร วันเสาร์-อาทิตย์ได้หยุดพัก จะเลือกกลับบ้านหรือจะอยู่ก็ได้) และหากต้องการทำงานเพิ่มวันเสาร์ หรือ อาทิตย์ เราก็จะจ่ายค่าตอบแทนให้เป็นพิเศษรายวันไป(สำหรับวันหยุดเสาร์-อาทิตย์) ดังนั้นจึงอยากทราบความหลากหลายในค่าแรง(ค่าตอบแทน)

ขอบคุณครับ
อัพเดต: **** คิดว่าจะให้โบนัส เพื่อเป็นแรงจูงใจให้อยู่กันไปนานๆ คือหากอยู่ครบหกเดือนจะให้โบนัส เป็นเงินเดือนครึ่งเดือน หากอยู่ 1 ปีจะให้โบนัสเป็นเงินเดือน 1 เดือน เราต้องการลงโฆษณาโดยเร็วที่สุด เพื่อสัมภาษณ์และฝึกงาน ไม่ทราบว่ามีองค์กรหรือหน่วยงานไหนที่พอจะแนะนำได้ครับ ทางครอบครัวของภรรยาไม่ใช้นายหน้า... แสดงเพิ่มเติม **** คิดว่าจะให้โบนัส เพื่อเป็นแรงจูงใจให้อยู่กันไปนานๆ คือหากอยู่ครบหกเดือนจะให้โบนัส เป็นเงินเดือนครึ่งเดือน หากอยู่ 1 ปีจะให้โบนัสเป็นเงินเดือน 1 เดือน

เราต้องการลงโฆษณาโดยเร็วที่สุด เพื่อสัมภาษณ์และฝึกงาน ไม่ทราบว่ามีองค์กรหรือหน่วยงานไหนที่พอจะแนะนำได้ครับ ทางครอบครัวของภรรยาไม่ใช้นายหน้า (เข้าใจว่าเพราะจังหวัดที่อยู่หาไม่ง่ายเช่นในกรุงเทพฯ)
เนื่องจากงานนี้เป็นงานแม่บ้าน การลงโพสต์ตามเว็บต่างๆอาจไม่ได้ผลเท่าที่ควร คิดว่าติดต่อโพสต์ที่กรมแรงงานจะดีไหมครับ เพราะเป็นหน่วยงานของรัฐและไม่เอาเปรียบคนยากจนที่ต้องการหางาน
อัพเดต2: * * * * *
เหอ เหอ เหอ ผมไม่ได้เป็นนายหน้ากินเงินหรือแรงคนหรอกครับ คุณเจ๊กุหลาบอมตะนิรันดร์กาล

ต้องการจ้างเพื่อมาดูแลญาติผู้ใหญ่ของภรรยาครับ แต่ที่ต้องการฝึกงานให้เพราะเผื่อว่าเราไม่ได้คนที่มีประสบการณ์โดยตรงแต่มีเวลาและมีความตั้งใจที่จะเรียนรู้ เราจ้างผู้เชี่ยวชาญมาสอนให้ จ้างครั้งเดียวจะสอนพร้อมกัน 3 คนเลย
8 คำตอบ 8