อะไร สิ่งใด ในตัวคนรอบข้างคุณ คนข้าง ๆคุณ ที่ทำให้คุณคิดว่าเขาหรือเธอเป็นคนที่มีเสน่ห์ น่าคบหาคะ?

เช่น บางคนเพิ่งจะได้คุยกับน้องคนหนึ่งมา แล้วมาบอกกับเราว่า รู้งี้คุยด้วยตั้งนานแล้ว
หรืออะไรที่ทำให้คุณต้องหันกลับมามองคน ๆ นั้นอีกครั้ง ทั้ง ๆ ที่เมื่อก่อน มองผ่านตลอด
มาหาวิธีสร้างเสน่ห์กันเต๊อะ และอะไร สิ่งใดในตัวคน ๆ นั้นที่ทำให้คุณไม่อยากคบหาอีกต่อไป
รบกวนช่วยบอกทั้งด้านที่สวยงามและไม่งามด้วยนะคะ :)
อัพเดต: ขอบคุณคำตอบคุณนิ่งนะคะ เห็นด้วยกับคุณภพค่ะ หน้าบึ้งเหมือนติดป้ายไม่ยินดีต้อนรับเนอะ คุณกินเต็ม ชอบมองโลกในแง่ดีนี่เอง คุณธัมจัย มาเรื่อย ๆ สบาย ๆ คุณ Peppa Kakor น่าอยู่ใกล้ค่ะคนแบบนี้ พี่ ningnong จะสมน้ำหน้าดีไหมล่ะนั่น อย่าประมาทความสวยของผู้หญิงเป็นอันขาด เหอ ๆ คุณ Janet... แสดงเพิ่มเติม ขอบคุณคำตอบคุณนิ่งนะคะ
เห็นด้วยกับคุณภพค่ะ หน้าบึ้งเหมือนติดป้ายไม่ยินดีต้อนรับเนอะ
คุณกินเต็ม ชอบมองโลกในแง่ดีนี่เอง
คุณธัมจัย มาเรื่อย ๆ สบาย ๆ
คุณ Peppa Kakor น่าอยู่ใกล้ค่ะคนแบบนี้
พี่ ningnong จะสมน้ำหน้าดีไหมล่ะนั่น อย่าประมาทความสวยของผู้หญิงเป็นอันขาด เหอ ๆ
คุณ Janet อารมณ์ดีเพราะมีความสุขเนาะ
เห็นด้วยกับคุณฉันเองโดยเฉพาะเรื่องตังค์...อิอิ
รตาคนสวย เห็นแค่อวาต้าร์ยังไม่ได้อ่านคำตอบ เสน่ห์น้องก็แทบทิ่มตาพี่แล้วนะจ๊ะ
คุณฐิติรัตน์ ชอบรอยยิ้มนี่เอง ^-------------^
พี่ THEPOCO ไม่ชอบคนช่างเม้าท์เหรอ...อิอิ
พี่มิกไม่สนสักหน่อยเหรอ
คุณขันติตอบได้น่าสนใจดีค่ะ กลิ่น กลิ่นอะไรคะ
คุณมิส ตอบได้น่ารักค่ะ ชอบคำตอบคุณมิสในรู้รอบ คุณมิสตอบได้น่ารักแทบทุกคำตอบเลยค่ะ
คุณพรพิมล ถูกทุกข้อเลย
พี่สาคนสวย หนุ่ม ๆคงตามมาอ่านเพื่อจะสร้างเสน่ห์ให้โดนใจพี่สาเพียบ
คุณแม่มด นางพญาฯ ห่วงใยและความอบอุ่นเนาะ
คุณ imoohan ชอบสำนวนผู้ชายไมโครเวปมาก
พี่หมิง น่ารักค่ะ มธุรสวาจา
พี่คิง ชอบสาวลึกลับแบบไม่ได้ตั้งใจนี่เอง
พี่คิม ตอบได้ประทับใจมาก เพราะอ่านแล้วรู้สึกว่าสวยงามดี
มิตรภาพที่จริงใจและจิตใจที่ดีงามเป็
24 คำตอบ 24