ใครเคยมีประสบการณ์นอนไม่หลับบ้างครับ?

เนื่องจากผมต้องทำรายงานจิตวิทยาเกี่ยวกับ mental disorder หัวข้อที่ sleep disorders ผมจึงเลือกที่จะทำเกี่ยวกับอาการนอนไม่หลับหรือที่เรียกกันว่า insomnia ครับ และตัวผมเองเป็นคนที่หลับยากและนอนน้อยมาตั้งแต่ไหนแต่ไรอยู่แล้วจึงเอาเรื่องของตัวเองมาเขียนเป็น case study ไม่ได้ และตอนนี้ผมต้องการ case ที่จะใช้ศึกษาประมาณ... แสดงเพิ่มเติม เนื่องจากผมต้องทำรายงานจิตวิทยาเกี่ยวกับ mental disorder หัวข้อที่ sleep disorders ผมจึงเลือกที่จะทำเกี่ยวกับอาการนอนไม่หลับหรือที่เรียกกันว่า insomnia ครับ และตัวผมเองเป็นคนที่หลับยากและนอนน้อยมาตั้งแต่ไหนแต่ไรอยู่แล้วจึงเอาเรื่องของตัวเองมาเขียนเป็น case study ไม่ได้ และตอนนี้ผมต้องการ case ที่จะใช้ศึกษาประมาณ 4-5 case ครับ เลยต้องการที่จะนำเสนออาการนอนไม่หลับในคนไทยด้วย

รบกวนช่วยเล่าประสบการณ์ให้ผมฟังทีครับว่ารู้สึกอย่างไรบ้าง คิดว่าอะไรเป็นสาเหตุที่ทำให้คุณนอนไม่หลับ เป็นแบบนี้มานานเท่าไหร่แล้วและเป็นบ่อยหรือไม่ ที่สำคัญช่วยระบุเพศและอายุให้ผมทราบด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคนที่ให้ความร่วมมือครับ :)
13 คำตอบ 13