สวัสดีค่ะ วันนี้นู๋ไม่รู้มีปัญหาจะถามค่ะคือถ้า บัตรประชาชนยังไม่ได้เปลียนที่อยู่ แต่ได้ย้ายทะเบียนบ้านไปแล้ว?

ส่วนตัวก็อยู่อีกที่นึ่ง แล้วเราจะสามารถไปเลือกตั่งล่วงหน้าได้มัยค่ะ เช่น บัตรประชาชนที่อยู่ พญาไท ทะเบียนบ้าน บางแค ส่วนตัวอยู่ปทุมธานี อยากรู้ค่ะว่าจะไปเลือกตั่งอย่างไร เพราะปีนี้ย้ายหมดทุกอย่างเลย งง งง ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ถามคำถามทิ้งไว้ อีกประมาณ 4 วันจะเข้ามาเช็ค คิดถึงทุกคนค่ะ ยังไม่ค่อยว่างเหมือนเดิมค่ะ
อัพเดต: ถ้าเราใช้สิทธ์เลือกตั้งที่ ปทุมธานี ที่เราอยู่ได้มั้ยค่ะ เพราะว่ามันไกล เคยได้ยินว่าเลือกล่วงหน้า แต่ไม่รู้ว่าต้องไปที่ไหนแล้วใช้ทะเบียนบ้านหรือบัตรประชาชนค่ะ
7 คำตอบ 7