ไม่สวยไม่เด่นไม่มีสิทธิ์เอาแต่ใจหรือแม้กระทั่งบอกในสิ่งที่ตัวเองต้องการเหรอคะ?

แค่สงสัยค่ะ ผู้ชายบางคนชอบพูดว่า แฟนตัวเองไม่สวยแถมยังเอาแต่ใจ?????? (แล้วคนสวย เอาแต่ใจได้ไม่ผิดงั้นเหรอ แง่ว!!!) บางคนก็นินทาผู้หญิงคนนั้นคนนี้ว่า ไม่สวยแล้วยังเรื่องมาก อยากได้นั่น อยากให้ทำนี่ ?????? (ไม่สวยแล้วไม่มีสิทธิ์อยากได้ หรืออยากทำอย่างที่ตัวเองต้องการเหรอ?) งงค่ะ "ความสวย" คือ... แสดงเพิ่มเติม แค่สงสัยค่ะ ผู้ชายบางคนชอบพูดว่า แฟนตัวเองไม่สวยแถมยังเอาแต่ใจ?????? (แล้วคนสวย เอาแต่ใจได้ไม่ผิดงั้นเหรอ แง่ว!!!)
บางคนก็นินทาผู้หญิงคนนั้นคนนี้ว่า ไม่สวยแล้วยังเรื่องมาก อยากได้นั่น อยากให้ทำนี่ ?????? (ไม่สวยแล้วไม่มีสิทธิ์อยากได้ หรืออยากทำอย่างที่ตัวเองต้องการเหรอ?)

งงค่ะ "ความสวย" คือ อำนาจต่อรองเหรอคะ

เฮ้อ..... ไม่สวยบ้างก็แล้วไปเฟ้ยย.....(อิอิ แค่น้อยใจน่ะค่ะ)

ปอลิง...ที่กล่าวถึง ไม่ใช่แค่ความสัมพันธ์หญิงกับชายเท่านั้นค่ะ อาจจะรวมไปถึง สิ่งที่เพื่อนปฏิบัติกับเพื่อนสวย-ไม่สวย เพื่อนร่วมงาน ญาติ คนรู้่จัก ฯลฯ เป็นเหมือนกันหมดเลย ทำไม"คนสวย" ต้องได้รับการปฏิบัติดีกว่า นุ่มนวลกว่า ละมุนละไม และสเปเชียลกว่า.....ไ่ม่เข้าใจเล้ยยย ให้ตายสิ แบทแมน!
อัพเดต: o - o.....นี่หนูกำลังอิจฉาเหรอ ...ไม่รู้ตัวเลยนะเนี่ย 555 ตกอยู่ในภาวะ น้อยใจ และเกิดความรู้สึกถึงความไม่เท่าเทียมมากกว่าค่ะ เกลียดความไม่ยุติธรรม พวกอารมณ์หญิงแบบอิจฉา ริษยาไม่ได้อยู่ในใจ แล้วเรื่อง "ความเอาแต่ใจ" ...ยังไม่เคยเห็นมนุษย์คนไหน ไม่เอาแต่ใจเลยค่ะ แต่จะแสดงออกมามากน้อยแค่ไหนเท่านั้นเอง... แสดงเพิ่มเติม o - o.....นี่หนูกำลังอิจฉาเหรอ ...ไม่รู้ตัวเลยนะเนี่ย 555

ตกอยู่ในภาวะ น้อยใจ และเกิดความรู้สึกถึงความไม่เท่าเทียมมากกว่าค่ะ เกลียดความไม่ยุติธรรม พวกอารมณ์หญิงแบบอิจฉา ริษยาไม่ได้อยู่ในใจ

แล้วเรื่อง "ความเอาแต่ใจ" ...ยังไม่เคยเห็นมนุษย์คนไหน ไม่เอาแต่ใจเลยค่ะ แต่จะแสดงออกมามากน้อยแค่ไหนเท่านั้นเอง ....ผู้ชายชอบบอกว่าตัวเองไม่เอาแต่ใจ แต่หารู้ไม่ พฤติกรรมบางอย่าง เอาแต่ใจ แต่อ้างสิทธิส่วนบุคคล อิอิ
อัพเดต2: อ่า...คุณชราฯ เพื่อนตามมาให้นิ้วเพียบเลย ดูแลกัีนดีจังเลยนะคะ อิอิ
17 คำตอบ 17