ผู้ชายประเทศไหน? ที่คุณใคร่ อยากแต่งงาน คุณสมบัติประมาณการใด?

หามานาน ?.... เห็นเราเป็นน้อง คอยปกป้อง ...เป็นคุณหมอ ยามเราป่วยไข้

เป็นคนใช้..ยามเราขี้เกียจ. ..ยามเราเครียด คอยให้กำลังใจ ยามอยากได้ เป็นเจ้าบุญทุ่ม

.....เพื่อนๆ มาต่อที...มาช่วยกันฝัน ค่อยๆ ฝังลงไปในจิต... แล้วอาจจะได้พบ มีไหม ชายไทย?

...............

9 คำตอบ

คะแนนความนิยม
  • 9 ปี ที่ผ่านมา
    คำตอบที่ดีที่สุด

ผมมาตรวจภาษาไทยของคุณ ผมมาดีนำความหวังดีมาฝาก

คุณตั้งใจจะพูดคำว่า ประเภทไหน ใช่หรือไม่ครับ

เพราะถามว่าผู้ชายประเทศไหน เป็นคำถามที่ไม่ได้เรื่องเด็ดขาด เพราะทุกประเทศมีดีเลวเหมือนกันหมด ผู้ชายที่มีอิทธิบาทสี่อย่างผมขอคัดค้านในคำถามนี้

(เหอ เหอ ผมยังไม่ทราบเลยว่าอิทธิบาทสี่แปลว่าอะไร แต่คุณคงเห็นดีด้วย เหอ เหอ

เอาวะ มีคนชมแล้ว ผมก็ต้องนำมาใช้ให้เป็นเครดิต เหอ เหอ)

อีกที่หนึ่ง

@ ที่ คุ ณ ใ ค ร่ อยากแต่งงาน ไม่ควรเว้นวรรคห่างๆนะครับ พระเจ้าจอร์จ!!! เพราะจะมีการตีความผิดคิดเป็น 2 แง่มุมได้หากแยกประโยค

"ผู้ชายประเทศไหนที่คุณใคร่" เหอ เหอ เหอ ถูกใจผมจังเลยครับ คำถามที่ตีความได้หลายแง่แล้วแต่จิตใจคนอ่าน หุ หุ หุ

เอ่อ...ไม่ต้องขว้างค้อนใส่กะบานผมครับ ผมต้องรีบไปแล้วอยู่ไปก็ทำลายสุขภาพตัวเอง เหอ เหอ ราตรีสวัสดิ์

• ไม่ประสงค์ออกนาม
    9 ปี ที่ผ่านมา

อยู่เมืองไทย พูดไทยได้ แล้วก็เป็นพ่อ..เป็นพี่..เป็นที่รัก..เป็นผู้จัดการส่วนตัว.ทั้งหมดเลย

แล้วก็ต้องการให้เรารักและดูแลเค้าด้วย จึงต้อง..ขี้อ้อนด้วยน่ะค่ะ ตายจริง......ปูนนี้ไม่หาแล้ว

รอสะดุดอย่างเดียว *-*

ชอบคนไทยและรักคนไทยค่ะ เหตุผลคือ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นหมอ เป็นยาม ที่กล่าวมา ที่อยากได้ค่ะช่วยเป็นกำลังใจให้กันและห่วงใยกันค่ะ (...........เจอยากค่ะ)

• Akiko
    Lv 7
    9 ปี ที่ผ่านมา

ผู้ชายประเทศไหน? ที่คุณใคร่ อยากแต่งงาน คุณสมบัติประมาณการใด?

ประเทศในแถบ " เอเชีย " นี่แหละค่ะ

คุณสมบัติประมาณการใด?

เป็นคุณหมอ ยามเราป่วยไข้ ค่ะ

.....เพื่อนๆ มาต่อที...มาช่วยกันฝัน ค่อยๆ ฝังลงไปในจิต... แล้วอาจจะได้พบ มีไหม ชายไทย?

...............

มีน่ะมีค่ะ

แต่................

อาจจะ " พบได้ยาก " ซักหน่อย

• คุณคิดเห็นเป็นเช่นไรเกี่ยวกับคำตอบ? คุณสามารถลงชื่อเข้าใช้เพื่อโหวตคำตอบ

ประเทศไหนก็ได้ ขอให้เป็นสามี สารถี สาวก ที่ดีค่ะ

ความรักจะไม่มีพรหมแดน จะเป็นเชื้อชาติไหนก็ไม่สำคัญ มันอยู่ที่คนสองคนที่จะพร้อมร่วมหัวลงโลงด้วยกันหรือไม่ และข้อสำคัญจะต้องเข้าใจซึ่งกันและกันเป็นอย่างดี ถึงจะมีความสุขในชีวิตครอบครัว

ประเทศที่คุยกับเรารู้รเอง ไม่ได้คิดว่าเพศหญิงมีเพื่อสนองความเป็นชายก็พอค่ะ

ไม่ใช้อำนาจและพละกำลังที่เหนือกว่ามาข่มเหง

เท่านั้นเองที่ต้องการ...ช่วยกันทำงานก็พอแล้วไม่ต้องรวยไม่ต่องหล่อ ขอเป็น"คน"ที่มีความรับผิดชอบจ้า

ก็อยากได้คนไทยด้วยกันนะเพราะอะไรเราเข้าใจ แต่พร้อมทุกอย่างคงยากแต่ชายไทยน่าจะมีวาสนาเราน้อยถึงไม่เจอดีนะ

ผมไม่คิดจะแต่งงานกับผู้ชาย ด้วยกันจ้า...555+

ยังคงมีคำถามอยู่ใช่หรือไม่ หาคำตอบของคุณได้ด้วยการเริ่มถามเลยในตอนนี้