เข้า google แล้วหลุด?

ติดตาม
  • ติดตามแบบเปิดเผย
  • ติดตามแบบไม่เปิดเผย
  • เลิกติดตาม
เข้า google แล้วหลุดเด้งออกไปเลย คิดว่าคงโดนไวรัส มีวิธีแก้ หรือมีโปรแกรมอะไรแก้ได้ครับ ช่วยบอกหน่อย
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ดีที่สุด
  • Chairat ตอบแล้ว 3 ปีที่ผ่านมา
แสดงว่ากุ๊กกู้ เขามียันต์ดีครับ
ยันทีเดียวกระเด็นออกมาเลย

คงเป็นชั่วคราวเท่านั้นมั้ง
คุณต้องให้ข้อมูลมากกว่านี้
ถ้าอยากได้คำตอบ ชัดเจน

แต่ถ้ากลัวไวรัสมากให้ล้างวินโดวส์ทิ้ง เลิกใช้ไปเลย
แล้วไปโหลดลินุกส์งามๆมาใช้ที่ http://www.ubuntu.com

รับรองชีวิตนี้จะไม่รู้จักไวรัสอีกเลย มีโปรแกรมที่จำเป็นทุกชนิดติดมาให้ด้วย
ฟรีและถูกกฎหมาย ดีกว่าใช้วินโดวส์ผี
เดี๋ยวไปที่ไหน เจอยันต์ จะกระเด็นออกมาอีก
ไม่รู้เรอะว่าบางที่เขายันกันผีมีไว้ตลอด

แต่ถ้ากลัวไม่มากให้ติดแอนตี้ไวรัสบนวินโดวสส์ที่ใช้อยู่
เชิญโหลดได้ที่ http://www.avast.com/index เลือกเอาตัวฟรีไปใช้
  • 2
  • ความคิดเห็น

คำตอบอื่นๆ (5)

ให้คะแนนเป็นสูงสุด
  • ให้คะแนนเป็นสูงสุด
  • เก่าที่สุด
  • ใหม่ที่สุด
  • Rossie Lakune ตอบแล้ว 3 ปีที่ผ่านมา
    อาการอย่างนี้ หาโปรแกรมมาจับไวรัสค่ะ ทำดังนี้ค่ะ

1.back upข้อมูลที่สำคัญไว้
    2.Format ทุกไดร์ที่มีแล้วลง window ใหม่
    3.ลงโปรแกรมป้องกันไวรัสก่อนที่จะลงโปรแกรมใช้งานอื่นๆ(ใช้ nod32 V.4ก็ได้ค่ะ)
    4.สแกน back up เพื่อหาไวรัสก่อน coppy ลง HD
    ทั้งหมดขั้นตอนนี้คงไม่เกิน 3 ชม. ค่ะ

มีโปรแกรมอย่างน้อย 3 ตัว ที่กำจัดไวรัสได้คือ malwarebyte, window defender, combofix

หรือว่าจะเข้าเว็บ www.bing.com //ลองใช้ google chrome//Opera,
    firefox ,Internet Explorer ,
    • 1
  • ? ตอบแล้ว 3 ปีที่ผ่านมา
    1.back upข้อมูลที่สำคัญไว้
    2.Format ทุกไดร์ที่มีแล้วลง window ใหม่
    3.ลงโปรแกรมป้องกันไวรัสก่อนที่จะลงโปรแกรมใช้งานอื่นๆ
    4.สแกน back up เพื่อหาไวรัสก่อน coppy ลง HD
    • 1
  • วณิชชา ทมกระโทก ตอบแล้ว 3 ปีที่ผ่านมา
    ล้อดไวรัสสิคับ
    • 1
  • yabbadabbadooo ตอบแล้ว 3 ปีที่ผ่านมา
    hello! xxxxxxx
    • ให้เรต
  • Zellt ตอบแล้ว 3 ปีที่ผ่านมา
    ah si si es cierto
    • ให้เรต
  • Sign In 

เพื่อเขียนคำตอบของคุณ

ใครที่ติดตามคำถามนี้?

%
    คำตอบที่ดีที่สุด
    สมาชิกตั้งแต่:
    คะแนน: คะแนน: ระดับ
    คำตอบทั้งหมด
    คะแนนในสัปดาห์นี้
    ติดตาม

เลิกติดตาม

บล็อค

เลิกบล็อค