เวลาเดินทางไกล มีใครมีอาการแบบนี้บ้างค่ะ อิ อิ?

อยากผายลมมากเวลาเดินทาง ทำไม้ ทำไม ชอบท้องอืดเวลานั่งรถโดยสารเดินทางไกล ปวดลมดันอยากออก แต่เบ่งยังไงก็ไม่ออก แต่เวลาลงรถโดยสารลงมา ออกเป็น ระยะทางไกลเลยค่ะ (หวังว่าคำถามคงไม่หยาบคายน่ะ) ไปโคราชมาค่ะ ไปกลับทรมานมาก เจ็บเยี่ยวก็บ่อย ลมดันทุก ๆ ช่วงเวลาแห่งการเดินทาง 5555 มีใครกล้าตอบเต่าหรือไม่ ขอวัดใจกันก็แล้วกัน... แสดงเพิ่มเติม อยากผายลมมากเวลาเดินทาง ทำไม้ ทำไม ชอบท้องอืดเวลานั่งรถโดยสารเดินทางไกล ปวดลมดันอยากออก แต่เบ่งยังไงก็ไม่ออก แต่เวลาลงรถโดยสารลงมา ออกเป็น ระยะทางไกลเลยค่ะ (หวังว่าคำถามคงไม่หยาบคายน่ะ)
ไปโคราชมาค่ะ ไปกลับทรมานมาก เจ็บเยี่ยวก็บ่อย ลมดันทุก ๆ ช่วงเวลาแห่งการเดินทาง 5555
มีใครกล้าตอบเต่าหรือไม่ ขอวัดใจกันก็แล้วกัน หุ หุ หุ
อัพเดต: แม้จะไม่ได้กินของหมักดองก็ชอบเป็นค่ะ รู้สึกว่าระบบลำไส้ตัวเองมันไม่ดีมาตั้งนานแล้วค่ะ เวลาขึ้นรถประจำทางจะทรมานมาก ๆ แต่โชคดีที่ไปรถส่วนตัวค่ะ เรียกว่าชอบเป็นทุกครั้งเลยค่ะ ไม่ว่าขึ้นเครื่องบิน หรือรถโดยสาร 5555 สุดจะทนจริง ๆ ใครไม่มีอาการอย่างนี้ต้องยอมรับว่า คุณโชคดีที่สุดค่ะ... แสดงเพิ่มเติม แม้จะไม่ได้กินของหมักดองก็ชอบเป็นค่ะ รู้สึกว่าระบบลำไส้ตัวเองมันไม่ดีมาตั้งนานแล้วค่ะ
เวลาขึ้นรถประจำทางจะทรมานมาก ๆ แต่โชคดีที่ไปรถส่วนตัวค่ะ เรียกว่าชอบเป็นทุกครั้งเลยค่ะ
ไม่ว่าขึ้นเครื่องบิน หรือรถโดยสาร 5555 สุดจะทนจริง ๆ ใครไม่มีอาการอย่างนี้ต้องยอมรับว่า
คุณโชคดีที่สุดค่ะ เพราะคนเราก็ต้องมีบ้างที่ต้องเดินทาง ถึงแม้ไม่บ่อยแต่ต้องมีสักครั้ง หุ หุหุ
12 คำตอบ 12