ใครเคยดู"คู่เดือด"ทางช่อง7บ้าง?

วันนี้มีน้องสาวโทรมาหาแล้วบอกว่า เจ้าพ่อมาเฟียในเรื่องนี้พฤติกรรมเหมือนทักษิณเลยพี่ เราบอกว่าเคยดูบ้างแต่ไม่ได้ดูตลอด เมื่อวานได้ดูตอนใกล้จบ...มันกล้ายิงพระ กล้ายิงคนตายต่อหน้าตำรวจเลยนะนั่น.. น้องสาวบอกว่า"เหมือนคนสร้างเค้าจงใจให้เหมือนเลยล่ะพี่" วันนี้เลยนั่งดู... เออนะ...มีจ้างทหารรับจ้างเข้ามา,... แสดงเพิ่มเติม วันนี้มีน้องสาวโทรมาหาแล้วบอกว่า เจ้าพ่อมาเฟียในเรื่องนี้พฤติกรรมเหมือนทักษิณเลยพี่
เราบอกว่าเคยดูบ้างแต่ไม่ได้ดูตลอด เมื่อวานได้ดูตอนใกล้จบ...มันกล้ายิงพระ กล้ายิงคนตายต่อหน้าตำรวจเลยนะนั่น..
น้องสาวบอกว่า"เหมือนคนสร้างเค้าจงใจให้เหมือนเลยล่ะพี่"
วันนี้เลยนั่งดู... เออนะ...มีจ้างทหารรับจ้างเข้ามา, สั่งให้เผาบ้านเผาเมือง, ฆ่าชาวบ้านที่ต่อต้าน....เพียงเพื่ออยากสร้างเมืองใหม่เน้นบันเทิงครบวงจรเพื่อเอาเงินเข้ากระเป๋า แต่กลับกล้าทำลายศาสนาซึ่งเป็นแหล่งปลูกฝังความคิดที่ดีแก่ทุกคนในชุมชน....เจริญแต่ทางด้านวัตถุ แต่จิตใจเสื่อมลง

ก็แค่อยากรู้ว่ามีใครได้ดูบ้าง? แล้วคิดเหมือนน้องสาวของเราคนนี้รึเปล่า?
อัพเดต: โอ๊ย...ขอโทษที ช่อง3 จร้า....มะใช่ช่อง7
ยังงี้สิ...รู้จริง แหะแหะ ^___^
8 คำตอบ 8