กอด...ใครคิดว่าไม่สำคัญ?

คุณคิดว่า กอด สำคัญไหม? เคยคิดมั๊ยว่า กอด อย่างไรให้ความรู้สึกดีที่สุด? โดยส่วนตัวเคยนั่งคุยในกลุ่มชมรมแม่บ้านข้างก๊งเหล้าว่า ชอบให้แฟนกอดจากข้างหลังไม่ว่าจะยืนกอดหรือนอนกอด รู้สึกอบอุ่นดีน่ะค่ะ ยิ่งถ้านอนหนุนแขนแล้วมีเค้าโอบกอดอยู่ข้างหลังจะรู้สึกว่าหลับสบายหายห่วงเชียว... แสดงเพิ่มเติม คุณคิดว่า กอด สำคัญไหม?
เคยคิดมั๊ยว่า กอด อย่างไรให้ความรู้สึกดีที่สุด?
โดยส่วนตัวเคยนั่งคุยในกลุ่มชมรมแม่บ้านข้างก๊งเหล้าว่า ชอบให้แฟนกอดจากข้างหลังไม่ว่าจะยืนกอดหรือนอนกอด รู้สึกอบอุ่นดีน่ะค่ะ ยิ่งถ้านอนหนุนแขนแล้วมีเค้าโอบกอดอยู่ข้างหลังจะรู้สึกว่าหลับสบายหายห่วงเชียว ซึ่งเพื่อนๆด้วยกันก็เห็นด้วย
แต่พอถามพวกผู้ชาย กลับไม่มีใครรู้ และสงสัยว่า กอดข้างหลังมันจะดีกว่ากอดข้างหน้ายังไง?
ท่านอื่นๆล่ะคะ..มีความเห็นยังไง? ขอแค่กอดอย่างเดียวนะคะ ไม่มีนัยอย่างอื่นแอบแฝงเพิ่มพฤติกรรมเน่อ ^^o
อัพเดต: โห..มีคนให้ความสำคัญกะการกอดเยอะเหมือนกันนะนี่ ^^o

ยังขุดไม่เจอเหมือนกันค่ะ..คุณนาย อิอิ
อัพเดต2: คุณNick นี่รู้จริงแฮะ...ใช่ค่ะ กอดจากข้างหลังจะให้ความอบอุ่นแนบแน่นได้ดีกว่าจากด้านหน้าเนื่องจากสภาพ physical หรือanatomy อย่างที่ว่ามา
อัพเดต3: เท่าที่ได้คุยๆกันมาก็เป็นอย่างที่คุณWinai Bodyxxx ว่ามาล่ะค่ะ "รู้สึกว่าเราอบอุ่นและปกป้องเขาได้ จะเอามือสองข้างกอดเอวเขาเอาไว้ เอาใบหน้าไปซบข้างๆแก้ม และหันหน้ามองสิ่งต่างๆไปทางเดียวกัน" เพราะคนที่ยอมให้"ใคร"กอดข้างหลังแปลว่า...เขาไว้ใจคนๆนั้น และเท่าที่คุยมา... แสดงเพิ่มเติม เท่าที่ได้คุยๆกันมาก็เป็นอย่างที่คุณWinai Bodyxxx ว่ามาล่ะค่ะ
"รู้สึกว่าเราอบอุ่นและปกป้องเขาได้
จะเอามือสองข้างกอดเอวเขาเอาไว้ เอาใบหน้าไปซบข้างๆแก้ม
และหันหน้ามองสิ่งต่างๆไปทางเดียวกัน"
เพราะคนที่ยอมให้"ใคร"กอดข้างหลังแปลว่า...เขาไว้ใจคนๆนั้น
และเท่าที่คุยมา ทุกคนจะบอกว่ารู้สึกอบอุ่นและปลอดภัยจากการกอดแบบนี้มากกว่ากอดด้านหน้าค่ะ
(แอบมีสวีทเล็กๆซะด้วย...มองสิ่งต่างๆไปทางเดียวกัน....ฮู๊ย..อิจฉา) ^^o
อัพเดต4: @นายช่างฯ ...แหม...กอดแบบนี้เค้าก็ต้องใช้ใจด้วยทั้งนั้นแหละ แม้แต่เด็กเล็กๆที่กอดแบบนี้ก็เพราะใจเช่นกัน...แบบว่ากอดอ้อนขอตังค์ซื้อขนม-ของเล่นก็มีจร้า ^^o
อัพเดต5: ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบ
และขอบคุณทุกๆเพลงดีๆที่เอามาฝากค่ะ ^^o
25 คำตอบ 25