การเริ่มต้นเดินทางท่องเที่ยวคนเดียว แบบไหนที่จะเหมาะสมและปลอดภัยสำหรับผู้หญิงตัวเล็ก ๆ คะ?

มีแพลนว่าหลังปีใหม่ จะเดินทางไปเที่ยวเชียงคาน (คนเดียว) ค่ะ ผลปรากฏว่ามีแต่คนคัดค้าน เพราะคิดว่าเชียงคานไม่เห็นจะมีอะไรน่าสนใจ และกลัวอันตรายที่อาจจะเกิดขึ้นกับตัวเรา ก็เลยอยากขอข้อมูลจากผู้มีประสบการณ์ที่เคยไปเชียงคานมาแล้วน่ะค่ะ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง และได้พบเจอกับปัญหาอะไรบ้างหรือปล่าว อ้อ... แสดงเพิ่มเติม มีแพลนว่าหลังปีใหม่ จะเดินทางไปเที่ยวเชียงคาน (คนเดียว) ค่ะ
ผลปรากฏว่ามีแต่คนคัดค้าน เพราะคิดว่าเชียงคานไม่เห็นจะมีอะไรน่าสนใจ
และกลัวอันตรายที่อาจจะเกิดขึ้นกับตัวเรา
ก็เลยอยากขอข้อมูลจากผู้มีประสบการณ์ที่เคยไปเชียงคานมาแล้วน่ะค่ะ
ว่าเป็นอย่างไรบ้าง และได้พบเจอกับปัญหาอะไรบ้างหรือปล่าว
อ้อ อ่านข้อมูลจากเว็บมาหมดแล้วค่ะ ไม่ว่าจะสถานที่ท่องเที่ยว
โรงแรมที่พัก อาหารการกิน แต่ต้องการประสบการณ์ตรงจากผู้ที่มีโอกาสไปมาแล้วค่ะ
11 คำตอบ 11