วันนี้อยากจะมาเป็นหมอดู ทายนิสัยให้เพื่อนๆค่ะ?

วันนี้เรามาทายนิสัย จากการตั้งชื่อสัตว์เลี้ยงกันดีไหมค่ะ การตั้งชื่อสัตว์เลี้ยงสามารถบ่งบอกนิสัย ของเจ้าของได้ค่ะเริ่มเลยนะ ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยงตามประเพณี แสดงว่าเป็นคนที่ยึดมั่น เป็นคนอนุรักษ์นิยมเคร่งครัดต่อประเพณีนิยม... แสดงเพิ่มเติม วันนี้เรามาทายนิสัย จากการตั้งชื่อสัตว์เลี้ยงกันดีไหมค่ะ การตั้งชื่อสัตว์เลี้ยงสามารถบ่งบอกนิสัย ของเจ้าของได้ค่ะเริ่มเลยนะ
ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยงตามประเพณี
แสดงว่าเป็นคนที่ยึดมั่น เป็นคนอนุรักษ์นิยมเคร่งครัดต่อประเพณีนิยม มีศิลธรรมการเปลี่ยนแปลงชีวิตจะกระทำไปอย่างรอบครอบ
ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยงแบบคน
แสดงว่าเป็นคนมีนิสัยใจคอที่เป็นมิตรต่อคนอื่น ให้เกียรติและซื่อสัตย์ต่อครอบครัว
ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยง ตามบุคคลมีชื่อเสียง
แสดงว่าเป็นคนชอบผจญภัย ฉลาดและต้องการสิ่งตื่นเต้น ชอบใฝ่ฝันถึงชีวิตหรูหราของคนที่มีชื่อเสียง
ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยง ตามตัวการ์ตูน
แสดงว่าเป็นคนที่มีความคิดสร้างสรรค์ มีจินตนาการอันสวยสด หักห้ามใจได้ยาก ชอบมีชืวิตที่ผูกพันกับอดีต การตั้งชื่อแบบนี้ ทำให้รำลึกถึงชีวิตตอนเป็นเด็กและเป็นคนทีเข้ากับเด็กได้ดี
ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยง แบบก้าวร้าวดุดัน
แสดงว่าเป็นคนจิตใจมั่นคง ชอบทำงานหรือเล่นกีฬากลางแจ้ง และชอบดูทีวีเพื่อทำให้จิตใจคึกคักขึ้น
ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยง แบบตรงข้าม
แสดงว่าเป็นคนชอบทำให้คนอื่นตื่นเต้นอยู่เสมอ ชอบสิ่งผิดปรกติธรรมดา ทำอะไรไม่กลัวคนกล่าวนินทา
ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยง แบบคลาสสิกหรือโบราณ
แสดงว่าเป็นคนเฉลียวฉลาด ชอบและสนใจที่จะพูดถึงสิ่งที่น่าสนใจ อ่านหนังสือมากและควบคุมอารมณ์ได้ดี
ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยง แบบต่างประเทศ
แสดงว่าเป็นคนชอบผจญภัย ชอบเดินทางและมีความสนใจต่อสิ่งแปลกพิสดาร
ใครที่ตั้งชื่อสัตว์เลี้ยงแบบไหน ลองนำไปทายนิสัยของเจ้าของกันดูนะค่ะ ของเราเองที่เคยตั้งมาจะเป็นผลไม้กับเครื่องดื่ม ก็เลยยังหาคำทำนายไม่ได้ สงสัยจะทายยากมั้งเลยไม่มีคำทำนายฮิฮิ...
ขอให้ทุกคนสนุกกับคำทำนายนะค่ะ...ยังคิดถึงเพื่อนๆเหมือนเดิมค่ะ
อัพเดต: จะให้ทายอะไรจ๊ะ เอาเดาๆนะ คุณท้องทะเลค่ะแสดงว่าแฟนคุณเป็นคนที่มีจิตใจกว้างขวาง โอบอ้อมอารีย์ มองคนในแง่ดีจริงๆนะดูสิเธอตั้งชื่อคุณว่าท้องทะเลแสดงว่าเธอต้องมีจิตใจกว้างขวางจริงๆ คุณพันตาค่ะแสดงว่าคุณเป็นคนที่ชอบการเดินทาง... แสดงเพิ่มเติม จะให้ทายอะไรจ๊ะ เอาเดาๆนะ
คุณท้องทะเลค่ะแสดงว่าแฟนคุณเป็นคนที่มีจิตใจกว้างขวาง โอบอ้อมอารีย์ มองคนในแง่ดีจริงๆนะดูสิเธอตั้งชื่อคุณว่าท้องทะเลแสดงว่าเธอต้องมีจิตใจกว้างขวางจริงๆ
คุณพันตาค่ะแสดงว่าคุณเป็นคนที่ชอบการเดินทาง ชอบท่องเที่ยวไปในที่ต่างๆแน่ๆเลยชอบพบปะสังสรรค์กับเพื่อนๆ
คุณสิงห์ค่ะแสดงว่าคุณสิงเป็นคนเฉลียวฉลาด ทันสมัยตามเหตุการณ์อยู่ตลอดเวลาค่ะคุณเป็นคนที่มีมนุษย์สัมพันธืที่ดีค่ะ คำพูดของคุณสามารถโน้มน้าวจิตใจคนได้ค่ะ
คุณเฉ่าเฉ่าค่ะลูกสาวคุณเป็นคนที่มีความสนใจความแปลกใหม่ตลอดเวลาค่ะสนใจที่จะหาความรู้มาใส่ตัวเสมอๆค่ะ
ส่วนน้องsahara..น้องเป็นคนที่อ่อนไหวง่ายค่ะแต่น้องก็ชอบหาและสนใจสิ่งใหม่ๆอยู่ตลอดนะน้องเป็นคนที่มีจิตใจดีค่ะ..เอาแค่นี้ก่อนนะค่ะพอดีแม่หมอมีธุระค่ะ แล้วจะมาทำนายใหม่นะค่ะ
18 คำตอบ 18