คุณคิดว่าตัวเองฉลาดแค่ไหนค่ะ อยากรู้อ่ะค่ะ จะเปรียบเทียบกะใครก็ได้ตามสบายค่า?

ถ้า ณ ขณะนี้เต่าย้อนเวลาได้เต่าจะเรียนเพิ่มค่ะ และเต่าว่าเต่าฉลาดน่ะ อิ อิ เพียงแค่ถ้าได้เรียนสูงกว่านี้ ต้องสูงกว่าต้นตาลแน่ ๆ เลย แหะ แหะ ที่ทุกวันนี้เต่าต้องศึกษาและเรียนรู้อะไรมากมายก็จากการจดจำ และการลองผิดลองถูก เรื่อยมา แต่ใจเต่ายังสู้ ล้มได้แต่อย่าถอย ตอนที่เต่าทำงาน ในโรงงาน ( ขอบอกว่าโรงงาน )... แสดงเพิ่มเติม ถ้า ณ ขณะนี้เต่าย้อนเวลาได้เต่าจะเรียนเพิ่มค่ะ และเต่าว่าเต่าฉลาดน่ะ อิ อิ เพียงแค่ถ้าได้เรียนสูงกว่านี้
ต้องสูงกว่าต้นตาลแน่ ๆ เลย แหะ แหะ ที่ทุกวันนี้เต่าต้องศึกษาและเรียนรู้อะไรมากมายก็จากการจดจำ
และการลองผิดลองถูก เรื่อยมา แต่ใจเต่ายังสู้ ล้มได้แต่อย่าถอย
ตอนที่เต่าทำงาน ในโรงงาน ( ขอบอกว่าโรงงาน ) โดนกดขี่ ทั้งการเห็นแก่ตัวของเพื่อน ๆ แล้วก็ได้แต่เศร้าใจ
คนเราน่ะช่างเห็นแก่ตัวกันจริง ๆ เพียงแค่ถ้าเราช่วยกันงานมันก็เสร็จไว แต่ไม่มีใครช่วยเลย
ทุกวันนี้เต่าก็เลยไม่อยากมีเพื่อน เต่ามีเพื่อนที่นับคนได้มีแค่หลักหน่วยค่ะ
เต่าถือคติที่ว่า ถ้าไม่มีเพื่อนที่จะเป็นเพื่อนแท้ ๆ ของเราได้ก็ไม่ขอคบใครดีกว่าค่ะ
แต่คิดแบบเต่าไม่ดีน่ะ เพราะคยเราจะอยู่คนเดียวในโลกไม่ได้
แต่เต่าก็ขอเลือกอย่างหลังดีกว่าค่ะ อิ อิ
บรรยายไปชะยาวเลยเรา ถ้าอยากเป็นเพื่อนกับเต่าก็ยินดีค่ะ น้อมรับคำเชิญเสมอ หุ หุ
อัพเดต: ไอคิวเต่าพอตัวค่ะ ไม่มากเท่าไหร่ แต่อีคิวเต่าตําน่ะค่ะ
บางทีคนที่เขา เรียนไม่เก่งแต่การใช้ชีวิต และการดำเนินชีวิตของเขาสุดยอดมาก
แต่ก็มีบ้างที่ ค่า ไอคิว+อีคิว ตําทั้ง 2 อย่างและการดำเนินชีวิตของเขาก็ลุ่ม ๆ ดอน ๆ
ทำไมน่ะคนเราถึงได้แตกต่างกันถึงเพียงนี้ หุ หุ
11 คำตอบ 11