อยากรู้ว่ามีใครในรู้รอบ เป็นชาวนา ชาวสวน ชาวไร่ บ้างค่ะ มีใครกล้าที่จะยอมรับได้หรือเปล่า?

ในความรู้สึกส่วนตัวของตัวเอง แบบว่ามีน้อยหรืออาจจะไม่มีเลย จะเป็นทำงานในออฟฟิศ ทำงานส่วนตัว ทำบริษัท หรือจะเป็นแม่บ้านบ้าง เต่าเองก็เป็นชาวนาโดยกำเนิดค่ะ ทั้งทำไร่ก็ด้วย ที่มีเวลาเข้ามาเสนอหน้ากับทุกคนได้ ก็เพราะต้องอยู่โยงเฝ้าบ้านให้พี่สาว เขาเป็นคนจ่ายทั้งหมดค่ะ หุหุ ถ้าแยกออกไปเมื่อไหร่ จะบอกเพื่อน ๆ... แสดงเพิ่มเติม ในความรู้สึกส่วนตัวของตัวเอง แบบว่ามีน้อยหรืออาจจะไม่มีเลย จะเป็นทำงานในออฟฟิศ ทำงานส่วนตัว ทำบริษัท
หรือจะเป็นแม่บ้านบ้าง
เต่าเองก็เป็นชาวนาโดยกำเนิดค่ะ ทั้งทำไร่ก็ด้วย ที่มีเวลาเข้ามาเสนอหน้ากับทุกคนได้ ก็เพราะต้องอยู่โยงเฝ้าบ้านให้พี่สาว เขาเป็นคนจ่ายทั้งหมดค่ะ หุหุ ถ้าแยกออกไปเมื่อไหร่ จะบอกเพื่อน ๆ ทุกคนอีกที
กลัวค่ะ จะอดคิดถึงเพื่อน ๆ ในรู้รอบไม่ไหว วันนั้นก็ใกล้จะมาถึงแล้วด้วย ยังไงแล้วเต่าจะบอกอีกที
แต่วันนี้ขอคำตอบของเพื่อน ๆ ก่อนค่ะ หึ หึ
อัพเดต: รู้สึกดีกับทุกคำตอบค่ะ วันหน้าจะได้ทำนาแล้วแบ่งข้าวไปขายให้เพื่อน ๆ หึหึ
จะให้เข้ามาประมูลข้าวในรู้รอบชะเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า 5 5 5 5 5 5+
อัพเดต2: *******ดีจังมีเพื่อนเป็นชาวเกษตร เยอะแยะเลย ไกล้แล้วล่ะ ปีหน้าเต่า ( พี่เต่า ) อาจจะได้ทำนา หุ หุ เดี๋ยวจะชวนน้อง komat มาช่วยจ้ะ แต่เอหรือว่าจะเรียกหมดทุกคนดี
สงสัยต้องเลี้ยงปลาไว้เยอะ ๆ จะได้มีปลาเลี้ยง เพื่อน ๆ ทุกคน หึ หึ ขอบคุณค่ะ
อัพเดต3: เขียนซื่อน้องผิด แก้ ก่อนน้อง Komet ขอบใจน่ะน้องอย่าลืมคำพูด เด้อ ไว้มาเที่ยว อุดร หุหุ
22 คำตอบ 22