ฮอร์โมนเพศชายที่มีมากเกินไปสำหรับผู้หญิง........?

จะทำให้ผู้หญิงมีอาการผิดปกติเช่นไรบ้างคะ
และจะแก้ไขได้อย่างไรดีคะ หรือทานอาหารใดช่วยลดและเพิ่มฮอร์โมนได้บ้างคะ
ในกรณีที่ปรึกษาคุณหมอแล้ว ทำไมคุณหมอจึงไม่อยากให้เราทานยาลดฮอร์โมนคะ
ขอบพระคุณสำหรับคำตอบทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ :)
อัพเดต: ขอบคุณคุณเต่าและ ANNIE มากค่ะ
ขอบคุณคุณ Urai ค่ะ
ขอบคุณ Sahara ด้วยนะจ๊ะ
ขอบคุณพี่ tid ค่ะ ตอบได้ถูกใจน้องทิงมากค่ะ เหอเหอ น้องทิง " ซว่างอกซว่างใจ๋ " แล้วเจ้า :)
อัพเดต2: ขอบคุณคุณพรพิมลมาก ๆ ค่ะ :)
อัพเดต3: ขอบคุณคุณท้องทะเลค่ะ
ขอบคุณพี่สาและคุณ Preecha ด้วยค่ะ
10 คำตอบ 10